
                              REF. PSLE 2021      

 
 

RATIBA YA MTIHANI WA KUMALIZA ELIMU YA MSINGI  
(PRIMARY SCHOOL LEAVING EXAMINATION TIMETABLE) 

SEPTEMBA, 2021 

TAREHE NA SIKU  MUDA (SAA) 
NAMBA 
MFICHO 

SOMO 

 
08.09.2021 

 
JUMATANO 

 
 
 
 
 
 

2:00 – 3:40  
 

01 
 

 
 
 

KISWAHILI 
 
 
 

3:40 – 4:30 

 
 
 
 
 

MAPUMZIKO 

4:30 – 6:30 

 
 

04  
 

04E 
 
 

HISABATI 
 

MATHEMATICS 

6:30 – 8:30 

 
 
 
 
 
 

MAPUMZIKO 

        8:30 – 10:00 

 
03 
 

03E 
 

MAARIFA YA JAMII NA STADI ZA KAZI 
 

SOCIAL STUDIES AND VOCATIONAL 
SKILLS 

  

  



 
 
 
 

09.09.2021 
ALHAMISI 

 
 

 
2:00 – 3:40 

 
 

02 
 

 
 

ENGLISH LANGUAGE 
 

3:40 – 4:30 
 
 
 

MAPUMZIKO 

4:30 – 6:00 

 
 
 

05 
 

05E 
 

 
 

SAYANSI  NA TEKNOLOJIA 
 

SCIENCE AND TECHNOLOGY 

6:00 – 8:00 
 
 
 

MAPUMZIKO 

8:00 – 9:30 

 
06 
 

06E 

 
URAIA NA MAADILI 

 
CIVIC  AND MORAL EDUCATION 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
 
 
 
 
 
 

 



MAELEKEZO MUHIMU 
 

1. Hakikisha kuwa unayo Ratiba ya Mtihani ya mwaka 2021 iliyoandaliwa na Baraza 

la Mitihani la Tanzania.  

2. Kabla ya kufungua bahasha yoyote yenye maswali ya mtihani, hakikisha kwamba 

unasoma jina la somo juu ya bahasha husika na kujihakikishia kuwa somo hilo 

ndilo linalostahili kufanyika wakati huo kulingana na Ratiba ya Mtihani. 

3. Endapo utata utajitokeza kati ya maelekezo yaliyomo ndani ya Karatasi ya 

Mtihani na Ratiba ya Mtihani, maelekezo yaliyomo katika karatasi ya Mtihani 

husika ndiyo yatakayofuatwa. 

4. Watahiniwa WASIOONA na wale wenye UONI HAFIFU waongezewe MUDA WA 

ZIADA WA DAKIKA 10 KWA KILA SAA kwa Mtihani wa Kiswahili, 'English 

Language', Maarifa ya Jamii na Stadi za Kazi, Sayansi na Teknolojia na Uraia 

na Maadili. 

5. Watahiniwa WASIOONA na wale wenye UONI HAFIFU waongezewe MUDA WA 

ZIADA WA DAKIKA 20 KWA KILA SAA kwa mtihani wa Hisabati. 

6. Msimamizi wa watahiniwa WASIOONA awe Mtaalamu mwaminifu aliye na uwezo 

wa kusoma maandishi na alama za ‘Braille’. 

7. Watahiniwa wenye UONI HAFIFU wapewe karatasi za mtihani na za kujibia zenye 

maandishi yaliyokuzwa, zilizoandaliwa na Baraza la Mitihani la Tanzania kwa 

matumizi yao. 

8. Karatasi zenye majibu ya watahiniwa wenye UONI HAFIFU zifungwe kwenye 

bahasha za pekee. Zisichanganywe na karatasi za watahiniwa wenye Uoni wa 

kawaida.  

9. Watahiniwa waelekezwe; 
(a) Kuingia ndani ya chumba cha Mtihani nusu saa kabla ya muda wa Mtihani na 

watakaochelewa kwa zaidi ya nusu saa baada ya Mtihani kuanza 
hawataruhusiwa. 

(b) Kufuata maelekezo yote yatakayotolewa na wasimamizi wa Mtihani. 
(c) Kuandika namba ya Mtihani kwa usahihi. 
(d) Kuhakikisha namba iliyoandikwa kwenye msimbomilia na namba ya Mtihani  
      zinafanana. 
(e) Kutofanya mawasiliano ya maneno au kwa njia yoyote baina ya watahiniwa. 
 Ikiwa mtahiniwa ana tatizo anatakiwa kunyoosha mkono ili kuomba msaada kwa 
msimamizi wa Mtihani. 
(f) Watakaojihusisha au watakaofanya udanganyifu watafutiwa matokeo yao ya  
Mtihani. 


