TANGAZO LA SERIKALI NA 298 LA TAREHE 18 AGOST 2017

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA

SURA 290

SHERIA NDOGO
Zimetungwa chini ya kifungu cha 6(1) na 16(1)

SHERIA NDOGO (ADA NA USHURU) ZA HALMASHAURI YA MJI TUNDUMA ZA MWAKA, 2017.

	Jina na mwanzo wa kutumika
	1.
	
	Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo za (Ada na Ushuru) za Halmashauri ya Mji Tunduma za Mwaka 2017 na zitaanza kutumika baada ya kutangazwa kwenye Gazeti la Serikali.

	Matumizi
	2.
	
	Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote lililo chini ya mamlaka ya Mji Tunduma.

	Tafsiri
	3.
	
	Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa pale itakapoelekezwa vinginevyo;-

“Ada na Ushuru” Maana yake ni malipo yanayolipwa kwa Halmashauri au wakala wake kwa ajili ya huduma, vibali, au leseni mbalimbali zitolewazo na Halmashauri.

“Afisa masurufu” Maana yake ni Mkurugenzi 
“Afisa Mwidhiniwa” Maana yake ni Afisa yeyote wa umma aliyeteuliwa na Halmashauri kusimamia utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi.

‘’Afisa Masuuli” maana yake ni Mkurugenzi wa Halmashauri au Afisa yeyote atakayeteuliwa kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi.
“Halmashauri” Maana yake ni Halmashauri ya mjiTunduma.
“Kibali” Maana yake ni idhini au ruhusa ya maandishi inayotolewa na Halmashauri. 
“Machinjio” Maana yake ni sehemu iliyotengwa na Halmashauri kwa ajili ya kuchinjia wanyama na kuanika ngozi.

 “Masoko” Maana yake ni sehemu yoyote iliyotengwa na Halmashauri kwa ajili ya kuuza na kununua bidhaa.
“Mnada” Maana yake ni sehemu iliyotengwa na Halmashauri kwa ajili ya kuendesha shughuli za kuuza na kununua bidhaa.
“Mkurugenzi” Maana yake ni Mkurugenzi  wa Halmashauri ya mji Tunduma pamoja au Afisa yeyote wa umma atakaye teuliwa kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi.
‘Sheria’ Maana yake ni Sheria ya Fedha za Serikali za Mitaa Sura ya 290. 
“Usajili wa vyombo vya usafiri” Maana yake ni utaratibu utakaowekwa na Halmashauri wa kuorodhesha idadi ya vyombo vya usafiri vinavyofanya biashara ndani ya Halmashauri.
‘Ushuru’ Maana yake ni malipo yanayolipwa kwa Halmashauri na mtu au kampuni anayefanya shughuli za biashara, ujasiliamali au mtu anayetoa huduma kwa jamii.
“Wakala” Maana yake ni Mtu, Taasisi, Kampuni, au Asasi yoyote iliyoteuliwa kisheria na Halmashauri kukusanya mapato kwa niaba ya Halmashauri.
“Soko” maana yake ni eneo lililoidhinishwa na Halmashauri kwa ajili ya kutokea huduma ya kuuza na kununjua mazao na bidhaa mbalimbali.
Stendi



	Ada na Ushuru
	4.
	(1)
	Halmashauri itatoza Ada na Ushuru kwa ajili ya vibali, leseni na huduma, mbalimbali zinazotolewa na Halmashauri kama inavyooneshwa kwenye Jedwali la Kwanza la Sheria Ndogo hizi.

	
	
	(2)
	Bila kuathiri masharti ya jumla kifungu (4)1 cha Sheria Ndogo Halmashauri itatoza ada na ushuru katika vyanzo vifuatavyo.

	
	
	(i)
	Ada ya kukodisha mali za Halmashauri

	
	
	(ii)
	Ushuru wa kupangisha vibanda vya Halmashauri.

	
	
	(iii)
	Ada na Ushuru wa mazao  ya biashara

	
	
	(iv)
	Ada ya Ushuru wa Mazao ya chakula

	
	
	(v)
	Ada ya usajili Wa vyombo vya usafiri vya biashara ndani ya Halmashauri.

	
	
	(vi)
	Ushuru wa machinjio na bucha na ukaguzi wa nyama

	
	
	(vii)
(viii) 
	Ada na Ushuru wa stendi na maegesho

Ushuru wa madini ya ujenzi kuanzia tani moja.

	
	
	(ix)
	Ada ya kuendesha Shughuli za Utamaduni na Michezo ya kubahatisha.

	
	
	(x)
	Ada na Ushuru wa Minada na Magulio.

	
	
	(xi)
	Ushuru wa mazoa ya misitu.

	
	
	(xii)
	Ada na  Ushuru wa samaki wanaouzwa kwa jumla 

	
	
	(xiii)
(xiv)
	Ada ya mabango na matangazo.
Ada ya vibali vya ujenzi


	Namna ya kukusanya Ada na Ushuru
	5.
	(1)
	Halmashauri itaweka utaratibu itakavyoona inafaa ikiwa ni pamoja na kutenga maeneo maalum ya kutoza Ada na Ushuru kutoka vyanzo vya mapato kama ilivyoanishwa kwenye kifungu kidogo cha 2 cha kifungu cha 4 Sheria Ndogo hizi.

	
	
	(2)
	Malipo ya Ada au Ushuru yanayotozwa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi yatalipwa kwa Halmashauri au wakala wake na kutolewa stakabadhi halali ya kieletroniki kama kielelezo cha malipo yaliyofanyika.

	
	
	(3)
	Ada na Ushuru utakaotozwa chini ya Sheria Ndogo hizi utalipwa kabla ya kupata huduma,liseni au kibali husika

	
	
	(4)
	Bila kuathili masharti ya kifungo kidogo cha (2) cha kifungu cha 5 cha Sheria Ndogo hizi Halmashauri au wakala kwa idhini ya afisa masului atatoa kwa mlipaji stakabadhi halali ya kawaida kama kielelezo cha malipo yaliyofanyika endapo stakabadhi ya kielekitroniki haiwezi kutolewa.

	
	
	(5)
	Halmashauri au wakala atakuwa na mamlaka ya kukamata bidhaa au mali ya mtu yeyote endapo ameshindwa kulipa Ada au Ushuru ndani ya muda aliotakiwa kulipa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.

	
	
	(6)
	Endapo bidhaa au mali iliyokamatwa na Halmashauri au wakala haitalipiwa Ada au Ushuru unaodaiwa ndani ya siku 7 kwa mali au bidhaa zilizoharibika haraka ndani ya siku mbili .Halmashauri itakuwa na mamlaka ya kuuza bidhaa au mali na fedha zitakazopatikana zitaekwa kwenye akaunti ya Halmashauri.

	
	
	(7)
	Wakala hataruhusiwa kuuza au kufanya jambo lolote kwa mali au bidhaa iliyokamatwa bila kupata idhini ya afisa masuuli.

	Wajibu wa kulipa ada au ushuru

	6.
	
	Ni wajibu wa kila mtu anayetakiwa kulipa Ada au Ushuru kulipa kiwango cha ada au ushuru kama zilivyoainishwa kwenye Sheria Ndogo hizi.

	Wajibu wa kulipa kibali cha ujenzi na maendelezo ndani ya Halmashauri ya mji


	7.
	
	Ni wajibu wa kila mtu yeyote anaye fanya ujenzi wa jengo lolote au maendelezo kuomba kibali cha ujenzi kutoka halmashauri kabla ya kuanza ujenzi huu.
(1) Mtu yeyote anaye wasilisha maombi ya ujenzi atatakiwa kuwasilisha vitu vifuatavyo.
i. Ramani ya jengo husika 

ii. Hati miliki (uthibitisho wa umiliki wa eneo husika)

iii. Barua ya uthibitisho toka kwa mtendaji wa mtaa.

iv. Barua ya maombi.

(2) Maombi ya kibali cha ujenzi yataambatana na risiti ya malipo kabla ya kupewa kibali, na malipo ya maombi yatakua hayarejeshwi pale maombi yatakapo kataliwa.
(3) Gharama za vibali vya ujenzi pamoja na gharama za uhakiki wa ramani zitakua kama zilivyo ainishwa katika jedwali katiika sheria ndogo hizi. 

(4) Malipo ya vibali vya ujenzi yatazingatia yafuatayo

i. Ukubwa wa eneo (build up area)

ii. Matumizi ya kiwanja 

iii. Aina ya jengo
(5) ukarabati utakao zidi asilimia 50% ya jengo mwombaji  atatakiwa kulipia kibali cha ujenzi na kama itakua chini ya 50%atalipia 50% ya kibali cha ujenzi


	Kibali au leseni
	8.
	(1)
	Halmashauri itatowa kibali au leseni kwa mfanya biashara au mtu yeyote kadili itakavyoona inafaa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi. 

	
	
	(2)
	Ni wajibu kwa kila mfanyabiashara, taasisi, kampuni au mtu yeyote anayetaka kufanya jambo lolote linalihitajika kibali au leseni kuomba na kupata leseni au kibali kutoka Halmashauri.

	Uteuzi wa wakala
	9.
	
	Halmashauri itakuwa na mamlaka ya kuteua kampuni au taasisi iliyosajiliwa kwa mujibu wa sheria kukusanya Ada au Ushuru kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi. 

	Wajibu wa wakala
	10.
	(1)
(a)
	Wakala aliyeteuliwa chini ya kifungu cha 8 cha Sheria Ndogo hizi atakuwa na wajibu wa-
kukusanya na kupokea Ada na Ushuru kwa niaba ya Halmashauri katika eneo alilopangiwa na kwa kiwango kilichoidhishwa chini ya Sheria Ndogo hizi;

	
	
	(b)
	Wakala atakusanya Ada au Ushuru kwa kutumia mfumo wa kielektroniki na kuwasilisha makusanyo yote kwa kuzingatia masharti ya mkataba wa uwakala;



	Makosa kwa wakala
	11.
	
	Itakuwa ni kosa kwa wakala  endapo:

	
	
	(a)
	Atakusanya Ada na Ushuru bila kibali cha maandishi au mkataba toka kwa Halmashauri;



	
	
	(b)
	Atajaribu au atakusanya Ada na Ushuru kwa kiwango tofauti na kilichotajwa na Sheria Ndogo hizi;



	
	
	(c)
	Atashindwa kuwasilisha au atawasilisha pungufu ya kiwango cha Ada na Ushuru alichokubaliwa katika mkataba;



	
	
	(d)
	Wakala au mfanya biashara yeyote atakaye kwepa kulipa ushuru halali au kutoza ushuru tofauti na idadi ya mazao yaliyopo kwenye chombo cha usafiri atalipa faini iliyotajwa kwenye Sheria Ndogo hizi pamoja na ushuru husika ambao hujakusanywa.



	Uwezo wa afisa Mwidhiniwa
	12.
	
	Bila kuathili masharti yaliyowekwa na Sheria Ndogo hizi Afisa Mwidhiniwa anaweza kuingia eneo lolote au jengo lolote kwa nia ya kukusanya, kufanya tathimini au kufanya jambo lolote linalohusiana na Ada, ushuru, leseni, au kibali kwa mjibu wa Sheria Ndogo hizi. 

	Makosa kwa mtu yeyote
	13.
	(a)
	Itakuwa ni kosa kwa mtu yeyote endapo;
Atashindwa, atadharau, aatakaidi au kukataa kulipa Ada na Ushuru au kutekeleza agizo lolote alilopewa  na Halmashauri  kuhusiana na ulipaji wa Ada na Ushuru chini ya Sheria Ndogo hizi;

	
	
	(b)
	Atamshawishi mtu au kundi la watu kukataa au kukwepa kulipa Ada na Ushuru;

	
	
	(c)
	Atatengeneza, atatayarisha, ataidhinisha utengenezaji, au atatunza nyaraka za uongo kwa nia ya kujipatia manufaa yatokanayo na ukusanyaji wa Ada na Ushuru mbalimbali ndani ya Halmashauri;

	
	
	(d)
	Kwa makusudi huku akijua ni kosa atatoa taarifa za uongo kwa Halmashauri, au Atashindwa au kutoa taarifa zitakazohitajika na Halmashauri



	
	
	(e)
	Atatumia vipimo visivyo halali, au mizani au ujazo wa lumbesa kinyume na Sheria Ndogo hizi au Sheria za vipimo zilizotungwa na Bunge.

	
	
	(f)
	Atashindwa kuweka Kumbukumbu, Vitabu, Hesabu, au maelezo yoyote yatakayohitajika Halmashauri;            

	
	
	(g)
	Atamzuia Afisa Muidhiniwa kutekeleza majukumu yake.

	Kufifilisha makosa
	14..
	
	Mkurugenzi atakuwa na uwezo wa kufifilisha kosa kwa kumtoza faini ya kiasi kisichopungua laki mbili (200,000/=) na kisichozidi shilingi laki tano (Tsh.500, 000/=) Mtu yeyote aliyetenda kosa kwa mujibu wa Sheria hizi na kukiri kwa maandishi kwa kujaza fomu iliyoambatishwa katika Jedwali la Sheria Ndogo hizi.   
          

	Adhabu
	15.
	
	Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na masharti ya Sheria Ndogo hizi atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa faini isiyopungua shilingi laki mbili (200,000/=) na isiyozidi shilingi milioni moja (1,000,000/=) au kifungo kisichopungua miezi kumi na mbili na kisichozidi miezi ishirini na nne au vyote kwa pamoja yaani faini na kifungo.


	


JEDWALI LA KWANZA
Limetungwa chini ya kifungu cha 4 (1)

SEHEMU YA KWANZA

1. Ushuru wa kukodisha mali za Halmashauri
	Na.
	Aina ya chanzo
	Kiasi cha ushuru

	1.
	Nyumba za Halmashauri
	

	i.
	Daraja la kwanza
	Tsh 50,000 kwa mwezi

	Ii
	Daraja la pili
	Tsh 35,000 kwa mwezi

	iii
	Daraja la tatu
	Tsh 20,000 kwa mwezi

	iv.
	Viti
	Tsh 200 kimoja kwa siku

	v
	Kukodisha mtambo wa kupimia viwanja(RTK)
	Tshs 300,000/= kwa siku


SEHEMU YA PILI

1. Ushuru wa kupangisha vibanda vya Halmashauri.
	Na.
	Aina ya chanzo
	Kiasi cha ushuru

	1
	Vibanda vya soko kuu
	1.Tsh 50,000 kwa mwezi mtaa wa chooni
2. vibanda vya nje 100,000/= kwa mwezi

3. vibanda vingine 80,000/=  kwa mwezi

	2
	Vibanda vya soko la mazao
	Tsh 50,000 kwa mwezi

	3
	Vibanda vya makambini
	Tsh 50,000 kwa mwezi

	4
	Vibanda vya Mpemba
	Tsh 50,000 kwa mwezi

	5
	Sehemu nyingie inayomilikiwa na Halmashauri
	Tsh 50,000 kwa mwezi

	6
	Vibanda Stendi ya Mabasi Mpemba
	Tsh 50,000 kwa mwezi

	7
	Vibanda Soko la Taraza
	Tsh 50,000 kwa mwezi

	8
	Vibanda Soko la Majengo
	Tsh 50,000 kwa mwezi


SEHEMU YA TATU
1. Ada na Ushuru wa mazao ya biashara
	Na.
	Aina ya chanzo
	Kiasi cha ushuru

	1
	Karanga
	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia

	2
	Ufuta
	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia

	3
	Maharage
	Asilimia tatu (3% )ya bei ya kununulia

	4
	Alizeti
	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia

	6
	Soya
	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia

	7
	Choroko
	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia

	8
	Mchele
	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia


SEHEMU YA NNE

                                               I, Ada na ushuru wa mazao ya chakula
	Na.
	Aina ya chanzo
	Kiasi cha ushuru

	1
	Mahindi
	Asilimia mbili (2% )ya bei ya kununulia

	2
	Mpunga
	Asilimia mbili  (2%) ya bei ya kununulia

	3
	Mtama
	Asilimia mbili (2%) ya bei ya kununulia

	4
	Uwele
	Asilimia mbili (2%) ya bei ya kununulia

	5
	Viazi
	Asilimia mbili (2% )ya bei ya kununulia

	6
	Gunia la vitunguu
	Asilimia  mbili (2%) ya bei ya kununulia

	7
	Mkungu wa ndizi
	Asilimia mbili (2% )ya bei ya kununulia

	8
	Mazao mengineyo
	Asilimia mbili (2%) ya bei ya kununulia


SEHEMU YA TANO
Ada ya usajili wa vyombo vya usafiri vya biashara ndani ya Halmashauri.

	Na
	Aina ya chanzo 
	Kiasi cha ushuru

	1. 
	Daladala/Mzunguko
	Tsh 50, 000/= kwa mwaka.

	2.
	Taxi cab
	Tsh 40, 000/= kwa mwaka.

	3.
	Gari binafsi ya kukodisha
	Tsh 45, 000/= kwa mwaka.

	4.
	Gari aina nyingine
	Tsh 40, 000/= kwa mwaka.

	5.
	Bajaji
	Tsh 35,000/= kwa mwaka.

	6.
	Pikipiki
	Tsh 10, 000/= kwa mwaka.


                                                           SEHEMU YA SITA
1. Ada ya machinjio na bucha
	Na
	Aina ya chanzo 
	Kiasi cha ushuru

	1
	Ng’ombe
	Tsh 10,000/= kwa mmoja

	2
	Mbuzi
	Tsh 4,000/= kwa mmoja

	3
	Nguluwe
	Tsh 5,000/= kwa mmoja

	4
	Mbuzi
	Tsh 3,000/= kwa mmoja


SEHEMU YA SABA

1. Ada ya Ushuru wa Stendi
	Na
	Aina ya chanzo 
	Kiasi cha ushuru
	Kiasi cha ushuru

	1
	 Gari ndogo tax chini ya abilia 5 
	Tsh  1,000/= kwa saa moja 
	Tsh 2,000/= kwa saa moja 

	2
	Gari chini ya abilia 30
	Tshs 2,000/= kwa saa 5,000
	Tshs 5,000/= kwa saa 

	3
	Gari zaidi ya abilia 30 na kuendelea
	Tshs 3,000/= kwa saa 10,000
	Tshs 10,000/= kwa saa 


SEHEMU YA NANE
1. Ushuru wa madini ya ujenzi kuanzia tani moja.
	Na
	Aina ya chanzo 
	Kiasi cha ushuru
	Kiasi Kipya

	1
	Mawe
	Tsh 3,000/= kwa tripu 
	Tsh 5,000/= kwa tripu 

	2
	Mchanga
	Tsh 3,000/= kwa tripu
	Tsh 5,000/= kwa tripu

	3
	Tofali
	Tsh 3,000/= kwa tripu
	Tsh 5,000/= kwa tripu

	4
	Kokoto
	Ths 3,000/= kwa tripu
	Ths 5,000/= kwa tripu


SEHEMU YA TISA
1. Ada ya kuendesha Shughuli za Utamaduni  na Michezo ya kubahatisha
	Na
	Aina ya chanzo 
	Kiasi cha ushuru

	1
	Vikundi vya ngoma za kibiashara
	Tshs30,000/= kwa kila kibali 50,000

	2
	Kibali cha kuchezesha disko
	Tshs.30,000/= kwa siku 50,000

	3
	Kibali kwa ajili ya sherehe
	Tshs.30,000/= kwa siku 100,000

	4
	Kibali cha kuchezesha mchezo wa FETE
	Tshs.30,000/= kwa mwaka 100,000

	5
	Matamasha mbalimbali ya ngoma za asili
	Tshs.30,000/=kwa mwaka 50,000

	6
	Matamasha ya mziki wa nyimbo za dini
	Tshs.30,000/=kwa siku 50,000

	7
	Mchezo wa pool table
	Tshs.30,000/=kwa mwaka 100,000

	8
	Disco na muziki
	Tsh.50,000/ = kwa siku 100,000

	9
	Kibali Jackpoti/Michezo ya kubahatisha
	Tshs,100,000/=kwa kila duka kwa mwaka

	10
	Ada ya waganga wa jadi waliosajiliwa
	Tshs.100,000/= kwa mwaka


SEHEMU YA KUMI
1. Ada na ushuru wa Minada na Magulio.
	Na
	Aina ya chanzo 
	Kiasi cha ushuru

	1
	Ada na Ushuru wa Sokoni kwa meza
	Tsh 200/= kwa siku

	2
	Ada na Ushuru wa magulio kwa meza
	Tsh 200/= kwa siku

	3
	Wauza mitambo/nguo
	Tsh 200/= kwa siku

	4
	Mamalishe
	Tsh 200/= kwa siku

	5
	Vinywaji
	Tsh 1,000/= kwa siku

	6
	Biashara ndogo ndogo
	Tshs 500/= kwa siku

	7
	Pombe za asili
	Tshs 500/= kwa siku


                                                              SEHEMU YA KUMI NA MOJA
1. Ushuru wa mazao ya misitu.
	Na
	Aina ya chanzo 
	Kiasi cha ushuru

	1
	Kuni za miti laini
	Tsh. 10,000/= kwa tani

	2
	 Gunia moja la mkaa
	 Gunia moja

	3
	Mbao- bila kujali unene  mti laini
	Tshs.300/= kwa ubao

	4
	Mbao- bila kujali unene  mti asili
	Tshs.300/= kwa ubao

	   5
	Nguzo-bila kujali unene  Mti laini
	Tsh 300 kwa nguzo

	   6
	Nguzo-bila kujali unene  Mti asili
	Tshs  2000/= kwa nguzo

	   7
	Fito-  zinazosafirishwa nje ya Halmashauri
	Tsh 300/= kwa mzigo

	   8
	Magogo-  ya Miti laini ya nguzo za umeme
	Tsh.1000 kwa mzigo

	   9
	Magogo ya kuni
	Tsh 500/= kwa gogo moja

	  10
	Magogo yanayotumika viwandani kwa ajili ya nishatiya moto
	Tsh 10,000/= kwa tani

	  11
	Asali
	5% kwa bei ya sokoni


SEHEMU YA KUMI NA MBILI

2. Ushuru wa samaki wanaouzwa jumla.

	Na
	Aina ya chanzo 
	Kiasi cha ushuru

	1
	Gunia moja la dagaa
	Asilimia 3 hadi 5 bei ya sokoni

	2
	Gunia moja la samaki
	Asilimia 3 hadi 5 bei ya sokoni

	3
	Tenga moja la dagaa
	Asilimia 3 hadi 5 bei ya sokoni

	4
	Tenga  moja la samaki
	Asilimia 3 hadi 5 bei ya sokoni


SEHEMU YA KUMI NA TATU 

1. Ada ya mabango na matangazo. 
	Na.
	Aina ya Tangazo
	Kiwango cha Ushuru (kwa mwaka)

	1. 
	Maombi ya kuweka matangazo 
	200,000/= kwa kila ombi

	2. 
	Matangazo yanayong’aa 
	6,000/= kwa futi ya mraba

	3. 
	Matangazo yasiyong’aa 
	  4,000/= kwa futi ya mraba

	4. 
	Matangazo kwenye kuta za Nyumba yanayong’aa 
	3,500/= kwa futi ya mraba

	5. 
	Matangazo kwenye kuta za Nyumba yasiyong’aa 
	3,000/= kwa futi ya mraba

	6. 
	Tangazo kwa kutumia Kitambaa
	 100,000/= kwa Wiki

	7. 
	Matangazo kwa njia ya sauti
	 50,000/= kwa kibali


                                                     SEHEMU YA KUMI NA NNE

2. Ada ya kupakia na kushusha

	Na
	Aina ya gari 
	Kiasi cha ushuru

	1
	Magari makubwa
	Tsh 10,000/= kwa trip

	2
	Magari madogo
	Tsh.5,000/= kwa trip


SEHEMU YA KUMI NA TANO
1. MATUMIZI YA KIWANJA

	1.
	BIASHARA
	GOROFA
	NYUMBA YA KAWAIDA

	
	
	4000M3
	2000M3

	2.
	MAKAZI
	2000M3
	1000M3


2. MAJENGO MENGINE

	Na
	Aina ya gari 
	Kiasi cha ushuru.

	1.
	SHERI
	SQM1 100/=

	2.
	GODOWN
	SQM1 2000/=

	3.
	HOTEL  
	· GOROFA  3,500/=
· KAWAIDA 2500/=

	4.
	GARAGE M3
	2000/= eneo linalo jengwa

	5.
	VIWANDA M3
	2000/= eneo linalo jengwa

	6.
	PRKING M3
	500/= eneo la kiwanja

	7.
	TASISI M3
	1000/= eneo linalo jengwa

	8.
	UKUTA (FENCE) M3
	500/= eneo linalo jengwa

	9.
	GHARA M3
	2000/= eneo linalo jengwa


JEDWALI LA PILI

KUFIFILISHA KOSA

(Limetungwa chini ya kifungu cha 13)
Mimi ………………………………. Nakiri KWA HIARI YANGU MWENYEWE mbele ya…………………….…ambaye ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Tunduma kwamba mnamo tarehe…………ya Mwezi…..........nilitenda kosa la kukiuka masharti ya kifungu cha ………. Cha Shera Ndogo za (Ada na Ushuru) za Halmashauri ya Mji Tunduma za Mwaka 2017.

Kwa mamlaka aliyopewa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri, Niko tayari kulipa kiasi cha Ada au Ushuru ninaodaiwa pamoja na faini.
NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI YA KWELI NA NIMEYATOA KWA HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU WANGU.

Leo tarehe………..ya Mwezi……………………Mwaka…………………..
Jina……………………………….Saini……………………….

Mbele ya:

Jina………………………..Cheo……………………..
Saini……………………………………………………
Tarehe………………………………………………….
