
Hayo yalisemwa na makamu wa 

Rais Mh. Samia Suluhu Hassan 

alipo ongea na wananchi wa Mji wa 

Tunduma katika mkutano wa 

hadhara uliofanyika katika viwanja 

vya shule  ya msingi             Tundu-

ma ,tarehe 23/7/2018. 

Makamu wa rais alikuja Tunduma 

kuzindua kituo cha Afya Tunduma 

kilicho fanyiwa  ukarabati mkubwa, 

na baada ya  uzinduzi huo alielekea 

viwanja vya shule ya msingi Tundu-

ma kwenye mkutano wa hadhara 

ambapo aliongea na wananchi wa 

mji wa Tunduma. 

Alisema kua Serikali ya Jamuhuri ya 

Muungano wa Tanzania inajitahidi 

kwa kiasi kikubwa kudumisha uta-

wala bora kwani matunda yake 

yanaoneka dhahiri. Alisema 

utawala bora unapimwa kwa 

kuona maendeleo yanayo 

patikana na sio maneno, 

maendeleo kama ujenzi na 

ukarabati wa miundombinu hiyo 

ni ishara tosha kuwa serikali hii 

inadumisha utawala  bora. 

Alisema “kama kufanyika kwa 

maendeleo haya niliyoyaona ni 

kutokuwa na utawala bora ka-

ma asemavyo Mbunge wa Tun-

duma, ni heri Halmashauri 

iendelee na kutokuwa na huo 

utawala bora lakini maendeleo 

yapatikane” 

 Pia alisema mgogoro wa Madi-

wani uliotokea ulisababishwa na 

watu kuto kufuata sheria. Alisema 

kila mtu anatakiwa afanye kazi 

kwa kufuata sheria. Alisema kuwa 

Halmashauri hii ya Tunduma 

inaendeshwa kwa misingi ya 

sheria, kwahiyo kila mtu ana-

paswa afuate sheria kwa kila 

anacho kifanya. 

Vilevile aliongeza kuwa wafanya 

biashara wanapaswa kulipa kodi 

kwa maendeleo ya taifa.  “kwa 

walio kimbia nchi kwa sababu 

hawataki kulipa kodi wamefanya 

vyema na wabaki hukohuko 

kwani wametoa fursa kwa wafan-

yabiashara wapya”. 

“NI HERI UTAWALA BORA USIWEPO LAKINI MAENDELEO YAPATIKANE”_ 

MAKAMU WA RAIS 

“ITUNZENI MIUNDOMBINU  

ILI IDUMU” 

 

 

Makamu wa Raisiwa Jamu-

huri ya Muungano Tanzania  

Mh. Samia Suluhu Hassan 

akikata utepe kuzindua 

kituo cha afya Tunduma 

Makamu wa Rais Mh. Samia Suluhu Hassan katikati akiwa kwenye picha ya pamoja na viongozi wa 

mkoa wa Songwe pamoja na wa wilaya ya Momba, kwenye uzinduzi wa kituo cha afya Tunduma. 

Mamia ya wananchi wa Tunduma 

walio jitokeza kwenye mkutano wa 

hadhara wa makamu wa Raisi Mh. 

Samia Suluhu Hassan tarehe 

23/7/2018 

MAELFU WAJITOKEZA KUMLAKI 

MAKAMU WA RAIS TUNDUMA 

Makamu wa Raisi wa jamhuri 

ya muungano wa Tanzania Mh. 

Samia Suluhu Hassan azindua 

kituo cha afya Tunduma tarehe 

23/7/2018 alipo fanya ziara 

yake katika mkoa wa Songwe. 

Katika uzinduzi huo Mh. Samia 

Suluhu Hassan alizungumza na 

watumishi wa Halmashauri ya 

mji wa Tunduma walio hudhuria 

uzinduzi  na badae alielekea 

kwenye mkutano wa hadhara 

kuzungumza na wananchi wa 

mji wa Tunduma. 

Mh. Samia Suluhu Hassan ali-

pozungumza na watumishi 

alitoa pongezi zake kwa 

viongozi, watumishi pamoja na 

wananchi wote kwa kukamilsha 

ukarabati wa kituo hicho cha 

afya. Pia aliwashauri watumishi 

kupima afya zao kwani ili mtu 

afanye kazi kwa ufanisi ni lazi-

ma awe na afya bora. 

”Pimeni Afya zenu kwani katika 

kituo hiki nimeona vifaa vingi 

na vya kisasa kwahiyo 

mhakikishe mnakua  na afya 

njema ili kuleta ufanisi kwa 

Taifa. 


