
     MSONGAMANO WA MALORI TUNDUMA KUWA HISTORIA 

   

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Naibu waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano (sekta ya Ujenzi) Mh. Elias 

John Kwandikwa afanya ziara ya siku moja mkoani Songwe na kukagua 

ujenzi wa Hospitali mpya ya Mji wa Tunduma katika eneo la Mpemba unao 

endelea hadi sasa. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Naibu waziri wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na mawasiliano (sekta ya Ujenzi) Mh. Elias John Kwandikwa wa pili kushoto 

akisalimiana na mkuu wa wilaya ya Momba Mh. Juma Said Irando  baada ya kuwasili katika ofisi za mkuu wa wilaya 

ya Momba alipokua  kwenye ziara ya siku moja mkoani Songwe. 

Naibu waziri wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na mawasiliano (sekta ya Ujenzi) Mh. Elias John Kwandikwa wa pili 

kushoto akisalimiana na baadhi ya wafanyakazi wa Halmashauri ya mji Tunduma 



Kabla ya kwenda kwenye kukagua eneo la ujenzi wa Hospitali hiyo Mh. Elias 

John Kwandikwa alizungumza na baadhi ya viongozi wa wilaya ya Momba 

katika ofisi ya mkuu wa wilaya Mh. Juma Said Irando. 

Kwenye kikao hicho Mh. Kwandikwa alisema: 

“Maendeleo ya miundo mbinu yanayo endelea kufanyika katika jiji la 

Dar-es-salaam ya 

natakiwa yaende sambamba na maendeleo  ya mji wa Tunduma” 

 Aliongeza kwa kusema kuwa   

“Tunduma ni mpaka unao pitishia mizigo mingi sana kwenda nje ya 

nchi ikitokea Dar-es-salaam hivyo serikali inahakikisha miundo mbinu 

inaboreshwa kwa kiwango cha juu ili kukidhi mahitaji ya 

wanatunduma na wageni kutoka nchi jirani”. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Katika kutatua adha ya foleni ndani ya Mji wa Tunduma alimukahakikishia 

mkuu wa wilaya kuwa  

“Serikali imejipanga kujenga Barabara ya Mpemba –Mwaka ili 

kupungunza msongamano wa magari pindi magari ya mizigo yanapo 

vuka kutoka Tanzania kuelekea nchi jirani kama vile Zambia, 

Zimbabwe, Congo, n.k” 

Naibu waziri wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na mawasiliano (sekta ya Ujenzi) Mh. Elias John Kwandikwa 

watatu kutoka kushoto akionyeshwa mpango mkakati wa kupunguza msongamano wa magari na 

wataalamu wa TANROADS  katika barabara ya TANZAM mjini Tunduma 



 

Pia amewataka Wakala wa majengo ya Serikali (TBA) kuharakisha ujenzi wa 

Hospitali ya Mji wa Tunduma Haraka na kwa ufanisi ili iweze kupunguza adha 

ya wagonjwa kusafiri umbali mregu kuapata huduma,  

Pia kituo cha Afya kinazidiwa hivyo Ukamilishwaji wa haraka wa Hospitali ya 

Mji utapunguza msongamano wa wagonjwa katika kituo cha afya Tunduma. 
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Naibu waziri wizara ya Ujenzi , Uchukuzi na 

mawasiliano (sekta ya Ujenzi) Mh. Elias John 

Kwandikwa wa pili kutoka kushoto akiagua 

mradi mkbwa wa ujenzi wa Hospitali ya mji 

Tunduma unaoendelea katika eneo la 

Mpemba katika moja ya kata za  Halmashauri 

ya mji Tunduma. 

Naibu waziri wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na mawasiliano (sekta ya Ujenzi) Mh. Elias John Kwandikwa wa pili 

kulia akiagua mradi mkubwa wa ujenzi wa Hospitali ya mji Tunduma unaoendelea katika eneo la Mpemba 

mjini Tunduma 


