
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

OFISI YA RAIS 

 

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU AJIRA MPYA ZA WALIMU WA 

MASOMO YA SAYANSI, LUGHA (FASIHI KATIKA KIINGEREZA) 

NA FUNDI SANIFU MAABARA KWA SHULE ZA SEKONDARI 

AGOSTI, 2018 
 

Ofisi ya Rais - TAMISEMI inapenda kuutarifu Umma kuwa, jumla ya 

Watumishi 2,160 wamepangiwa vituo vya kazi kwenye Shule 

mbalimbali za Sekondari nchini. Watumishi hao ni Walimu wa Masomo 

ya Sayansi na Hisabati, Lugha (Fasihi katika Kiingereza) na Fundi 

Sanifu Maabara. Waajiriwa hao waliopangiwa vituo vya kazi 

wanatakiwa kuripoti katika Ofisi za Wakurugenzi wa Halmashauri 

zilipo shule walizopangiwa na baadaye kuripoti kwenye Shule 

walizopangiwa kuanzia tarehe 23 Agosti, 2018 hadi tarehe 05 

Septemba, 2018 wakiwa na mahitaji yafuatayo: 

(i) Vyeti halisi vya taaluma vya Kidato cha Nne na Kidato cha Sita; 

(ii) Vyeti halisi vya kitaalaam vya Mafunzo ya Ualimu vya ngazi 

husika; na  

(iii) Cheti halisi cha kuzaliwa. 

Waajiriwa wapya waliopangiwa vituo vya kazi wanaelekezwa kuwa:  

i. Waajiriwa wote waripoti kwenye vituo walivyopangiwa na 

kwamba vituo vyao vya kazi ni katika Shule za Sekondari 

walizopangiwa na sio Makao Makuu ya Halmashauri; 
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ii. Mwajiriwa ye yote atakayechukua posho ya kujikimu, kisha 

asiripoti katika kituo chake cha kazi alichopangiwa, Serikali 

atamchukulia hatua za kinidhamu kwa mujibu wa sheria za nchi; 

iii. Hakuna Mwajiriwa atakayebadilishiwa kituo alichopangiwa kwa 

sababu yoyote ile. Walimu ambao hawataripoti katika vituo vyao 

ndani ya muda uliotolewa nafasi zao watapangiwa Walimu wengine 

wenye sifa waliokosa nafasi. 

 

Wakurugenzi wa Halmashauri ambazo Watumishi hao wamepangiwa, 

wawapokee kwa kuzingatia taratibu na kanuni zote za utumishi na 

baadaye kutoa taarifa ya kuripoti kwa walimu hao. Taarifa ya 

Waajiriwa hao zijazwe kwenye Mfumo wa Kielektroniki wa taarifa 

zaWtumishi wa ajira mpya katika Tovuti ya Ofisi ya Rais - TAMISEMI 

(Local Government Staff Recruitment System - LGSRS) mara baada ya 

Mwajiriwa kuripoti. 

 

Majina ya Walimu waliopangiwa vituo vya kazi yanapatikana katika 

tovuti ya Ofisi ya Rais -TAMISEMI ya www.tamisemi.go.tz. 

 

 

Imetolewa na  

20/08/2018    KATIBU MKUU 
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