
JAMHURIYAMUUNGANOWA TANZANIA
OFISI YA RAIS

Unapojibu tafadhali taja:-

Tawala za Mikoa na
Serikali za Mitaa,
S. L. P. 1923,
DODOMA.

Anuani ya Simu "TAMISEMI" DODOMA
Simu Na: (026) 2322848, 2321607,

2322853, 2322420,
Nukushi: (026) 2322116, 2322146.

2321013,
Barua pepe:ps@tal1lisemi.go.tz

Kumb. Na. EB.151/297/02/'N' /127 31 [anuari, 2017

Makatibu Tawala wa Mikoa,
TANZANIA BARA

Yah: MAFUNZO YA UTUMIAJI NA UENDESHAJI WA TOVUTI ZA MIKOA NA
MAMLAKA ZA SERIKALI ZA MITAA KWA WATAALAM WA TEHAMA NA

HABARI

Tafadhali husika na somo tajwa hapo juu.

Ofisi ya Rais - TAMISEMI kwa kushirikiana na Mradi wa Kuimarisha Mifumo ya Sekta
ya Umma (PS3) inaendelea zoezi la kuboresha mifumo ya TEHAMA inayotumika
katika taasisi zake ikiwa ni pamoja na kuhuisha/kutengeneza upya Mfumo wa Tovuti
(Government Website Frameworlc-GWF) kwa ajili ya Mikoa na Mamlaka za Serikali za
Mitaa zilizopo ndani ya Mradi wa PS3. .

Kazi ya kutengeneza Mfumo wa Tovuti (GWF) ilifanywa na timu ya wataalam wa
TEHAMA kutoka OR-TAMISEMI, Wakala ya Serikali Mtandao (eGA) na watalaam
kutoka Mikoa na Halmashauri. Lengo kuu la kuwatumia watalaam wa Serikali ni
kuwajengea uwezo wa kumilikl mifumo na kuiendeleza.

Hatua iliyofikiwa ni kutoa mafunzo kwa watalaam wa TEHAMA na Habari katika
ngazi ya Mkoa na Mamlaka za Serikali za Mitaa juu ya utumiaji na uendeshaji wa
Tovuti. Mafunzo yatatolewa kwa watalaam wote wa Mikoa na Halmashauri nchini kwa
kuzingatia kuwa, Mfumo wa Tovuti (GWF) uliotengenezwa unaweza kutumika na
Taasisi yoyote ya Serikali kulingana na mahitaji husika.

Aidha, kwa wataalam wanaotoka Mikoa na Halmashauri (wawili kwa kila Mkoa na
Halmashauri) ambayo ipo chini ya Mradi wa Kuimarisha Mifumo ya Sekta ya Umma
(PS3),gharama za usafiri wa Umma na posho za kujikimu zitalipwa na Mradi wa PS3.

mailto:pepe:ps@tal1lisemi.go.tz


Kwa barua hii, unaombwa uzielekeze Halmashauri zilizopo chini ya Mkoa wako ili
kujiandaa kuwagharamia watalaam wawili, Afisa TEHAMA na Habari kutoka ngazi
ya Mkoa na Halmashauri (Hii ni kwa ile Mikoa na Halmashauri nje ya mradi wa PS3
tu) kushiriki mafunzo haya muhimu kwa vitendo. Sambamba na hilo, washiriki wote
wajulishwe kuja na kompyuta mpakato (laptop) pamoja na taarifa ambazo zitaingizwa
katika tovuti ya Mkoa na Halmashauri yake ilikipindi watakapomaliza mafunzo tovuti
ziwe tayari kwa matumizi na taarifa sahihi. IIi kujua vipengele vya kuwekewa taarifa
katika tovuti zenu tafadhali (Angalia Kiambatisho Na 2) au tembelea egatest.go.tz/gtof.

Mafunzo yatafanyika kwa awamu mbili, kuanzia tarehe 13/02/2017 hadi tarehe
20/02/2017 kwa Mikoa ya Kagera, Mwanza, Mara, Simiyu na Shinyanga na baadae
kufanyika nchi nzima kwa kanda mbalimbali kuanzia tarehe 13/03/2017 hadi
23/03/2017 (Angalia Kiambatishol).

Nakutakia utekelezaji mwema.

~
Eng. Mussa Iyombe

KATIBUMKUU

Nakala: Mkurugenzi wa Mradi wa PS3,
S.L.P.32444,
DAR ES SALAAM.

Mtendaji Mkuu,
Wakala ya Serikali Mtandao,
S.L.P.4273,
DAR ES SALAAM.
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Kiambatisho Na 1 
 
ZONES 

Region 
# 

LGAs 
# 

Participants 
Venue Zone Start Date End Date 

Mwanza 8 

76 Mwanza 
Zone 

I 
13th  Feb. 2017 20th  Feb. 2017 

Kagera 8 

Mara 9 

Simiyu 6 

Shinyanga 6 

       
Dodoma 8 

54 Dodoma 
Zone 

II 
13th March 2017 23rd March 2017 

Singida 7 

 
6 

Iringa 5 

       

Tabora 8 

56 Shinyanga 
Zone 

III 
13th March 2017 23rd March 2017 

Geita 6 

Kigoma 8 

Katavi 5 

       

Rukwa 4 

46 Mbeya 
Zone 

IV 
13th March 2017 23rd March 2017 

Njombe 6 

Mbeya 7 

Songwe 5 

       

Lindi 6 

46 Mtwara 
Zone 

V 
13th March 2017 23rd March 2017 Mtwara 9 

Ruvuma 7 

       

Dar es 
Salaam 

6 

50 Morogoro 
Zone 

VI 
13th March 2017 23rd March 2017 

Pwani 9 

Morogoro 9 

       

Arusha 7 

55 Morogoro 
Zone 
VII 

13th March 2017 23rd March 2017 
Kilimanjaro 7 

Manyara 7 

Tanga 11 
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Kiambatisho Na.2 

2.1 SITE MAP FOR REGIONAL SECRETARIAT 
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2.2. SITE MAP FOR LOCAL GOVERNMENT AUTHORITIES 
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2.3. TAARIFA ZINAZOTAKIWA WAKATI WA MAFUNZO YA GWF 

Na. AINA YA TAARIFA ZINAZOTAKIWA 

1.  Tambua color code ya taasisi (corporate colour) yako na uiandike sehemu 

2.  
Related links- majina ya tovuti mnazofanya nazo kazi kwa ukaribu eg 

TAMISEMI, Tovuti Kuu ya Serikali 

3.  Contact details za Taasisi 

4.  Logo sahihi na yenye ubora ya Halmashauri (Coloured) 

5.  
Picha za maeneo muhimu ya Halmashauri na Mikoa ambayo kila mtu 

anaweza kutambua kuwa niko Mafinga au Mwanza hata akiona picha 

6.  Administration- organisation structure ikiwa katika image form 

7.  
Publications kama vile report wazi za mwaka, newsletters, brochures etc soft 

copy or image 

8.  
Media Centre, eg picha za matukio yaliyopita na ya sasa, video mbalimbali 

ambazo mumewahi kurekodi kwa ajili ya umma. 

9.  Taarifa ya huduma mbalimbali mnazotoa na jinsi zinavyopatikana. 

10.  
Fomu mbalimbali anazopewa mwananchi kujaza anapotaka huduma. Fomu 

hii iwe ambayo si moja ya vyanzo vya mapato kwa halmashauri au mkoa. 

11.  Picha za maeneo ya uwekezaji yaliyopo katika mkoa au halmashauri yako. 

12.  Matangazo mbalimbali ikiwa ni pamoja na ya zabuni kama yapo. 

13.  
Picha ya Mkuu wa Mkoa, Wilaya M/Kiti wa halmashauri au Mkurugenzi au 

RAS (Passport size) 

14.   Sheria ndogo zinazotumika katika halmashauri (Bylaws) 
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