
            

  

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HHAALLMMAASSHHAAUURRII  YYAA  MMJJII  TTUUNNDDUUMMAA  

  

                                                                                                                                            SS..LL..PP  7733  

                                                                                                                                                                TTUUNNDDUUMMAA  

                                                                                

                                                                                                                                                        2244//0044//22001188  

TTAANNGGAAZZOO      LLAA      ZZAABBUUNNII  
   HALMASHAURI YA MJI TUNDUMA INAKARIBISHA MAOMBI YA ZABUNI   KWA 
WAFANYABIASHARA/VIKUNDI/KAMPUNI NA TAASISI MBALIMBALI ZENYE SIFA   NA 
UWEZO WA UWAKALA WA KUKUSANYA MAPATO KUTOKA VYANZO MBALIMBALI 
KUTOKA HALMASHAURI YA MJI TUNDUMA KWA MWAKA WA FEDHA 2018/2019 

OORROODDHHAA  YYAA  ZZAABBUUNNII:: 
     UTOAJI WA  HUDUMA YA ZABUNI  ZA UWAKALA: 

1. LGA/167/TTC/2018/19/LOT  01 Wakala wa kukusanya ushuru wa stendi eneo la Mwaka.(Bus Stand) 

2 LGA/167/TTC/2018/19/LOT  02 Wakala wa kukusanya ushuru wa madini ya ujenzi mchanga ,mawe, kokoto , 

kifusi na tofali. 

3 LGA/167/TTC/2018/19/LOT  03 Wakala wa kukusanya ushuru wa vitunguu , mbogamboga ,mawese na viazi 

4 LGA/167/TTC/2018/19/LOT  04 Wakala wa kukusanya ushuru wa mpunga ,mchele,  pumba laini za mpunga 

,pumba laini za mahindi na mashudu. 

5 LGA/167/TTC/2018/19/LOT  05 Wakala wa kukusanya ushuru wa mazao ya misitu. 

6. LGA/167/TTC/2018/19/LOT  06 Wakala wa kukusanya ushuru wa vyoo  kwenye masoko yafuatayo:- (i) Soko 

la mazao (ii)  Soko la Makambini  (iii) Soko la Majengo ( iv) soko la 

Mpemba. 

7 LGA/167/TTC/2018/19/LOT  07 Wakala wa kukusanya ushuru wa maegesho ya magari katika  Mji wa  

Tunduma .  

8 LGA/167/TTC/2018/19/LOT  08 Wakala wa kukusanya ushuru wa soko la Majengo na Makambini. 

9 LGA/167/TTC/2018/19/LOT  09 Wakala wa kukusanya ushuru wa magulio na minada katika Mji wa 

Tunduma. 

10 LGA/167/TTC/2018/19/LOT  10 Wakala wa kutoza faini za maegesho ya magari katika maeneo yasiyo rasmi 

(wrong parking) na upitishaji magari mazito barabara zisizoruhusiwa katika 

mji wa Tunduma. 

11 LGA/167/TTC/2018/19/LOT  11 Wakala wa kukusanya ushuru wa mahindi, maharage ,ulezi, karanga ,ufuta, 

mtama, uwele  na alizeti.   

12 LGA/167/TTC/2018/19/LOT  12 Wakala wa kukusanya ushuru wa samaki na dagaa 

13 LGA/167/TTC/2018/19/LOT  13 Wakala wa kukusanya ushuru wa usafi wa mazingira wa bajaji,pikipiki na 

pikipiki za miguu mitatu. 

      
       

 

 

 

 

 

 

 

     

 
 

 

 

 

 

 

 

                        



 MASHARTI YA MWOMBAJI YATAKUWA KAMA IFUATAVYO:- 

1. Halmashauri itasimamia ukusanyaji wa mapato kwa njia za Kielektroniki na mapato yataingizwa moja kwa 

moja kwenye Akaunti  za Halmashauri na malipo ya ada ya ukusanyaji kwa mawakala yatafanywa kwa 

kutumia asilimia isiyopungua ile iliyoainishwa na Hamashauri kwenye barua ya tuzo. 

2. Mwombaji awe ni kampuni/taasisi au vikundi vilivyosajiliwa kisheria Tanzania na sio watu binafsi. 

3. Kampuni/Taasisi au vikundi lazima viwe na Leseni ya Biashara, TIN,Hati ya usajili, Ofisi inayotambulika 

na Tax clearance certificate. 

4. Waombaji wote wawe tayari kufanya kazi kwa mujibu wa mkataba utakaoingiwa na kufuata masharti ya 

Mkataba 

5. Zabuni ambazo zitakuwa hazijapokelewa na kusomwa hadharani siku ya ufunguzi wa Zabuni hazitafikiriwa 

na bodi ya zabuni. 

6. Mwombaji awe na uwezo wa kifedha, athibitishe kwa  taarifa ya Benki (Bank Statement) ya miezi mitatu (3) 

iliyopita kutoka tarehe aliyoomba zabuni. 

7. Kila mwombaji lazima awe na uwakilishi wa kisheria“Registered Power of Attorney”. 

8. Ada ya maombi ya Zabuni ni Tsh. 100,000/= (mia moja elfu tu) ambapo    kiasi hicho kitalipwa na kukatiwa 

Stakabadhi ya malipo ambayo itaambatishwa katika barua ya maombi na fedha hizo hazitarudishwa. 

9. Mwombaji aweke picha mbili za rangi “Passport size” za hivi karibuni. 

10. Mwombaji awe na uwezo na vitendea kazi vya kutosha kumudu vyema zabuni anayoomba na pia aoneshe 

vielelezo vya uzoefu wake. 

11. Mwombaji anatakiwa kutoa stakabadhi za kielektroniki  kukusanyia mapato ambapo vifaa hivyo atapewa na 

Halmashauri. 

MASHARTI YA NYONGEZA KWA MWOMBAJI WA UWAKALA. 

12. Mwombaji atakayeshinda zabuni atatakiwa kuweka kiasi  cha fedha taslimu mwezi mmoja kama dhamana 

yake ya zabuni anayoomba kwa kiasi ambacho kitakubalika na kuelekezwa kwenye barua ya tuzo. 

13. Mwombaji awe tayari kutumia viwango vilivyowekwa na Halmashauri katika sheria ndogo za ukusanyaji 

wa ushuru. 

14. Mwombaji aliyewahi kufanya kazi na Halmashauri na kushindwa kutekeleza masharti ya mkataba kwa njia 

yoyote hatafikiriwa kupewa zabuni. 

15. Mapato yatakusanywa kwa kutumia Mashine za kielektroniki ambazo ni mali ya Halmashauri na ikibainika 

wakala yuko kinyume na matakwa haya hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yake. 

16. Kwa maelezo zaidi ya kupata ufafanuzi fika ofisi za Halmashauri kwa Katibu wa Bodi ya Zabuni kuanzia 

saa 1:30 Asubuhi mpaka saa 9:30 Alasiri (Jumatatu hadi Ijumaa). 

17. Mwombaji ni lazima awe na mashine ya kielektroniki (EFD) atakayoitumia kutoa risiti za fedha za 

marejesho atakazolipwa na Halmashauri. 

18. Mwombaji atakayeshinda zabuni atatakiwa kulipia vifurushi vya mashine za kukusanyia mapato. 

19. Maombi yote yawasilishwe kwa mkono na kutumbukizwa kwenye sanduku  la zabuni lililopo ofisi ya ugavi. 

20. Bahasha zenye zabuni zifungwe na lakiri zionyeshe jina na namba ya Zabuni inayoombwa zikielekezwa kwa 

anuani hii. 

KATIBU BODI YA ZABUNI 

HALMASHAURI YA MJI TUNDUMA 

S.L.P 73, 

TUNDUMA 

21. Mwisho wa kupokea maombi itakuwa tarehe  16/05/2018  saa 4.00 asubuhi   siku ya jumatano  na ndio 

itakuwa siku ya ufunguzi wa zabuni. Waombaji, wawakilishi na watu wote wenye maslahi  mnaalikwa 

kushuhudia ufunguzi wa zabuni tajwa hapo juu. Ufunguzi utafanyika katika ukumbi wa mikutano wa 

Halmashauri ya Mji wa Tunduma uliopo eneo la Chapwa. 

                                                                                                              

                                                                                    

                                                                        KKAASSTTOORRII..GG..  MMSSIIGGAALLAA  

KKAAIIMMUU  MMKKUURRUUGGEENNZZII  

            HHAALLMMAASSHHAAUURRII  YYAA  MMJJII  TTUUNNDDUUMMAA..  

  

  

  


