
TANGAZO 

Mkuu wa Wilaya ya Momba anawatangazia vijana wote wenye sifa kuomba 

nafasi za kujiunga na Jeshi la Kujenga Taifa (JKT) kwa utaratibu wa kujitolea 

(HIARI) kwa mwaka 2022/2023. 

Masharti na sifa zinazotakiwa:- 

1. Awe raia wa Tanzania  

2. Umri  

a) Kwa vijana wenye elimu ya darasa la saba awe na umri kuanzia miaka 

16 hadi 18 

b) Vijana wenye elimu ya kidato cha nne umri usiwe Zaidi ya miaka 20 

c) Vijana wenye elimu ya stashahada umri usiwe Zaidi ya miaka 25 

d) Vijana wenye elimu ya shahada umri usiwe Zaidi ya miaka 26 

e) Vijana wenye elimu ya shahada ya uzamili umri usiwe Zaidi ya miaka 

30 

f) Vijana wenye shahada ya uzamivu umri usiwe Zaidi ya miaka 35 

3. Awe na afya njema, akili timamu na asiwe na alama yoyote ya michoro 

mwilini (tattoo) 

4. Mwenye tabia na nidhamu nzuri, hajapatikana na hatia mahakamani na 

hajawahi kufungwa 

5. Kwa vijana waliomaliza elimu ya sekondari kidato cha nne na kidato cha 

sita wawe waliomaliza kuanzia mwaka 2019, 2020, 2021, na 2022 wenye 

ufaulu ufuatao 

a) Vijana wa kidato cha nne wawe na ufaulu mpaka daraja la nne kwa 

alama zisizopungua 32 

b) Vijana wa kidato cha sita wawe wamefaulu kwa daraja la kwanza hadi 

daraja la nne 

6. Awe na elimu ya msingi aliyehitimu darasa la saba 

7. Awe na cheti halisi cha kuzaliwa 

8. Awe na cheti halisi cha kumaliza shule (school living certificate) 

9. Awe na cheti halisi cha matokeo 

10. Asiwe amepitia JKT operesheni za nyuma 

11. Asiwe amejihusisha na matumizi ya madawa ya kulevya, bangi na 

yananyofanana na hayo 

12. Kwa wenye vipaji vya michezo mbalimbali na Sanaa, sifa za elimu ni sawa 

na zilizotajwa hapo juu 



Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 27/09/2022, 

Usaili utafanyika tarehe 28/09/2022 katika Ofisi ndogo ya Mkuu wa 

Wilaya iliopo Tunduma kuanzia saa 2:00 asubuhi 
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NB: KILA MUOMBAJI AANDIKE NAMBA YA SIMU YA MKONONI  

        INAYOPATIKANA 


