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SHERIA ZA SHULE

Mwanafunzi awapo shuleni anatakiwa asijihusishe na makosa yafuatayo hapo chini

vinginevyo anaweza kufukuzwa/kufutwa shule:

Wizi.

Kutohudhuria masomo bila taarifa.

Uasherati na Ushoga.

Ulevi na Matumizi ya madawa yakulevya.

Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wcnzake/wallmu/walea

Uvutaji wa bangi.

Makosa ya jinai.

Kupigana na kupiga.

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

10 Kudharau Bendera ya Taifa.

11. Kuolewa au kujihusisha na mapenzi.

12. Kupata mimba, kufanya jaribio la kujiua.

13. Kutoa mimba.

14. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu.

15. Kukataa adhabu kwa makusudi.

16. Kuingia kwenye vilabu vya pombe, nyumba za kulala wageni na katika kumbi za
starehe.

17. Kulala nje ya shule bila ruhusa (Utoro).

18. Kuwasaha mshumaa bwenini/kukutwa na kiberiti.

19. Kushiriki matendo ya uhalifu. siasa.

20. Kumiliki/kukutwa au kutumia kifaa chochote cha mawasiliano katika mazingira ya
shule. '

21. Kujihusisha, kumiliki na kutumia kifaa chochote cha umeme.

VIFAA NA MAHITAJI MENGINE

VPN e W~

1. Passport size nne (4), yenye rangi ya blue nyuma na avae shati la shule jeupe na picha

' nne tofauti za walezi/wazazi/ndugu wa karibu watakao tambulika shuleni.

2. Soksi nyeupe nzito zisizo na maua jozi mbili, viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba
jozi mbili visivyo na visigino virefu.

3. Mavazi mengine ni nguo za ndani za kutosha, taulo, blanketi nzito, mashuka
mawili(2) moja la blue bahari(Light Blue) na jingine la pink. ya kutandika kitandani
na foronya zake za mito, na sanduku imara la chuma na chandarua rangi nyeupe.

4. Mwanafunzi aje na Sweta rangi ya kijani nyeusi (Dark Green). Vitenge viwili. (Akija
na idadi ya nguo Zaidi ya hizi atalazimika kuzirudisha nyumbani kwa gharama
zake)

5. Kijiko cha kulia chakula , sahani na kikombe, ndoo ndogo moja na galoni (dumu la
lita 5) kwa ajili ya kutunzia maji ya kunywa.

6. Aje na:

e Spring file moja (1) rangi ya kaki.

o Mkebe (mathematical set), calculator kwa wanafunzi wanaosoma masomo ya
sayansi.

¢ Madafiari makubwa 9 (Counter books three(3) quire) peni, penseli.

Begi la kubebea daftari.
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KANUNI ZA SHULE
A. HESHIMA

Kila mwanafunzi anatakiwa kuzingatia yafuatayo:

I. Kusimama na kumsalimu mwalimu au mtu yeyote aliyewazidi umri anapopita,
anapoingia darasani au kwenye uRumbi wa mikutano.

2. Kutokutumia lugha mbaya, wakati wowote kati yao wenyewe, kwa walimu na kwa
watu wengine.

3. Kuwaheshimu wafanyakazi wote walioko shuleni kama walezi wake.

4. Kushirikiana na kusaidiana na wana [unzi wenzake katika kazi,

5. Kuthamini na kuheshimu kazi za aina zole, O

6. Kuwa na kucha fupi zisizopakwa rangi na nywele fupi pia ziwelowe katika hali ya
usafi kila wakati, kuvaa mavazi ya heshima.

7.

Kuitika mara moja na kukimbia aliko mtu anayekuita katika mazingira ya shule.

8. Kuheshimu ukumbi wa mikutano, mahali pa kulia chakula, ofisi za shule, mali ya
binafsi na mali ya umma.

9. Kusimama katika mstari wakatj wa kupokea huduma.,

10. Kuwa mfano mzuri wa heshima na (abia njema mahali popote ulipo.

I'1. Kunyosha mkono juu na usimame unapouliza au kujibu maswali.

12. Kukaa kimya wakati wote unapokuwa darasani, usitoke bila ruhusa ya mwalimu au
kiongozi aliyeko.

13. Kuheshimu na kukubali tofauti za kisiasa, kidini na kiutamaduni zilizopo katika jamii.

B. MAHUDHIRIO

Kila mwanafunzi anatakiwa:

1. Kuhudhuria shule muda wote wa masomo,

2. Kuhudhuria vipindi vyote Vya masomo ndani na nje ya darasa.
3. Kuhudhuria katika kazi za mikono.

4.

Kuhudhuria mikutano ya shule kama baraza la shule, ukaguzi wa usafi, kupandisha
bendera ya Taifa, mikutano ya madarasa.

, C. MAANDALIO JIONI

1. Kila mwanafunzi anatakiwa ahudhuric maandalio ya jioni kuanzia Jumatatu hadj
ljumaa na Jumapili saa 1:30 hadi saa 4:00 usiku. Mwanafunzi harubusiwi kukaa
au kulala bwenini muda huo ukipatikana adhabu itatolewa dhidi yake.

2. Ili kufanikisha maandalio ya jioni, kila mwalimu wa somo atakuwa anatoa kazi na
kuhakikisha kuwa kazi hizo zimefanywa. :

D. KUWAHI
) Kila mwanafunzi anatakiwa:

1. Kuthamini muda. » ' .
N 2. Kuwahi katika shughuli zote za shule kama zilivyopangwa katika ratiba ya kila siku.
) 3. Kufika shuleni kwa tarche zilizopangwa.
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MAHITAJI MUHIMU (ZILIPWE KWENYE AKAUNTI YA SHULE HAPO
CHINI)
A. ADA NA MICHANGO
G T L S Tsh 70,000/= kwa mwaka au 35,000/= kwa
nusu muhula kwenye Akaunti na: 6151200008 (NMB) tafadhali andika jina la
myanafunzi na kidato kwenye pay slip.
Shilingi 20,000 kwa ajili ya taaluma (kwa mwaka),
Shilingi 30,000 kwa ajili ya malipo ya wapishi na walinzi (kwa mwaka),
Shilingi 5,000 hela ya tahadhari na haitarejeshwa.
Shilingi 10,000 kwa ajili ya matibabu.
Shilingi 25,000 kwa ajili ya ukarabati wa samani.
Shilingi 5,000 kwa ajili ya kitambulisho cha shule.
Shilingi 3,000 kwa ajili ya Nembo ya shule, '
Shilingi 20,000 kwa ajili ya mitihani ya Kujipima (Mock). ~
Jumla Tsh 188.000/= (shilingi laki moja na elfu themanini na nane)

i W= O ol

Michango hiyo juu ilipwe kupitia akaunti ya NMB 6151200008 na mwanafunzi anatakiwa
kuja na risiti za malipo ya Benki (ORIGINAL PAY IN-SLIP).

* Godoro futi 2.5 kwa sita (6x 2.5).

* Toilet paper zakutosha.

* “Ream™ moja (1) za karatasi nyeupe (Photocopy paper — A4) na siyo fedha.

* Sare za shule Sketi mbili za marinda Pamoja na Tai zake (Dark blue nzito na Ugoro)
Mwanafunzi aje ameshona , urefu wa wa nchi nane (8) kutoka kwenye goti (angalia
mchoro huo. Upana wa mkanda wa kiunoni (belt) uwe nchi mbili (2) ziwe na mfuko
wa ndani upande wa kulia.

Mchoro wa Sketi mbele na nyuma ‘t\_BQ)%P

\ | WU
Linda, 1 w;‘é@d?b
Kubwa Hopi B0 pMawili @

P /4

Mashati meupe mawili (2) ya mikono mirefu{C WW

T = shirts moja rangi ya bluu, iwe na kola, iwe na mfuko upande wa kushoto, isiwe na
maandishi yoyote (nembo ya shule itagongwa shuleni).

Rangi ya [jabu ni nyeupe kwa Waislam.

* Nguo za kayi (Shamba dress) Rangi ya blue bahari mshono wa solo (angalia mchoro)
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Truck suit rangi nyeusi yenye mistari mweupe pembeni isiyo bana na iliyo anchana na
raba kwa ajili ya michezo (utanunua mwenyewe).

Mfagio laini wa ndani (Soft Bloom).

MUHIMU MWANAFUNZI AJE NA NAKALA YA HATI YA MATOKEO
(RESULT SLIP) YA KIDATO CHA NNE.

3,
4

ANGALIZO KWA MZAZI AUMLEZI
Mzazi/Mlezi haruhusiwi kumtumia mwanao fedha nje ya utaratibu wa shule atakao
ukuta mwanafunzi shuleni.
Mtoto akishapokelewa shuleni. Mzazi/Mlezi au ndugu yeyote haruhusiwi kuja

kumuona labda uitwe na uongozi wa shule, kwa maana nyingine “HAKUNA SIKU
YA KUTEMBELEA MWANAFUNZI™.

Mwanafunzi harusiwi kuja/kumiliki simu au kifaa chochote cha simu na vyakula vya

aina yoyote na mawasiliano yoyote kati ya mwanafunzi na mtu wa nje ya shule
yafanyike kupitia uongozi wa shule tu.

Mwanafunzi aripoti shuleni akiwa amevaa sarc yoyote ya shule nadhifu na yenye
heshima (zisizo bana au fupi wala kuangaza).

Barua ya mwanfunzi itakayotiliwa wasiwasi itafunguliwa na uongozi wa shule.
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