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DIBAJI

Serikali ina lengo la kuhakikisha kuwa uwiano stahiki katika ofisi za Taasisi za
Umma unamwezesha mtumishi na Taasisi kutekeleza majukumu ya msingi kwa
ufanisi na kutoa huduma bora zinazoendana na matarajio ya wateja. Katika kufikia
lengo hili, Serikali kupitia Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na
Utawala Bora kwa kushirikiana na Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi imeandaa
Mwongozo wa Nafasi na Samani za Ofisi katika Taasisi za Umma unaotoa viwango
vya nafasi na samani za ofisi ili kuhakikisha mazingira ya kazi ya mtumishi wa Umma

ni ya kuridhisha na yenye kuongeza ufanisi na tija.

Mwongozo wa Nafasi na Samani za Ofisi katika Taasisi za Umma umeandaliwa kwa
kuzingatia majukumu ya Taasisi na mtumishi wa Umma, pamoja na matakwa ya
Sheria ya Usalama Mahala pa Kazi Sura 297. Mahitaji hayo pia yamezingatia anuai
za jamii, uwiano wa kazi, maisha katika eneo la kazi, utunzaji wa mazingira na

thamani stahiki ya rasilimali fedha.

Kuandaliwa kwa Mwongozo wa Nafasi na Samani za Ofisi katika Taasisi za Umma
kunaleta fursa kwa sekta binafsi ambayo ni wadau katika masuala ya ujenzi wa
majengo na uzalishaji wa samani za ofisi zinazotumika katika Taasisi za Umma.
Kupitia Mwongozo huu, sekta binafsi na wadau wengine watakuwa na uelewa juu ya
viwango vinavyotarajiwa na Serikali kama mteja katika masuala ya nafasi na samani

za ofisi.

Ni mategemeo ya Serikali kuwa Taasisi za Umma zitatekeleza Mwongozo huu ili
kuhakikisha nafasi na samani za ofisi zinaendana na mabhitaji stahiki ya mtumishi na
Taasisi za Umma katika utekelezaji wa majukumu ya kila siku katika utoaji we

huduma.
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Dkt. Laurean J.P. l(tdumbaro
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SEHEMU YA KWANZA
Sehemu ya kwanza inaeleza chimbuko na dhana ya viwango vya nafasi na samani
za ofisi. Inaonesha pia hali halisi ya nafasi na samani za ofisi katika Taasisi za

Umma na jinsi ya kutekeleza Mwongozo huu.

1. Utangulizi

1.1 Chimbuko
Viwango vya nafasi na samani za ofisi katika Taasisi za Umma kwa Kkiasi

kikubwa vimekuwa vikibuniwa kulingana na utashi wa Taasisi husika. Viwango
hivi vimekuwa vikibadilika kwa lengo la kukidhi mahitaji ya mtumishi na Taasisi
husika kulingana na idadi ya watumishi; aina ya huduma ambazo Taasisi husika

inazitoa na uwezo wa kifedha wa taasisi.

Kutokana na mabadiiko ya mfumo wa utekelezaji wa majukumu
unaosababishwa na ukuaji wa teknolojia, mahitaji ya kiafya, usalama mahala pa
kazi, ongezeko na mabadiliko ya mahitaji ya wapokea huduma, Taasisi za umma
zimelazimika kuboresha mbinu za utoaji wa huduma hivyo kupelekea kuwepo
kwa mahitaji ya kuwa na Mwongozo wa Nafasi na Samani za Ofisi katia Taasisi
za Umma unaoweka viwango vya nafasi na samani za ofisi vinavyokidhi
mabadiliko hayo. Viwango vya nafasi na samani za Ofisi katika Taasisi za
Umma vimeandaliwa kwa kuzingatia ngazi ya mtumishi, majukumu yake na

aina ya wateja anaowahudumia.

Mwongozo huu utatumika wakati wa usanifu wa majengo ya Taasisi za Umma
pamoja na ukarabati wake. Mwongozo huu utatekelezwa na Wizara, |dara
Zinazojitegemea, Wakala za Serikali, Sekretarieti za Mikoa, Mashirika ya Umma,
Mamlaka za Serikali za Mitaa, Balozi za Tanzania na Taasisi nyingine za Umma.
Taasisi ambazo Mwongozo huu hautakidhi mahitaji yake zitapaswa kupata idhini

kutoka Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora.

1.2 Hali halisi ya Nafasi na Samani za Ofisi katika Taasisi za Umma
Kufuatia utafiti na uchambuzi wa hali halisi ya majengo ya Taasisi za Umma,

ukubwa wa ofisi umekuwa ukitofautiana baina ya Taasisi pamoja na watumishi




wa ngazi moja. Utafiti umeonesha katika ngazi ya viongozi wa Taasisi ukubwa

wa ofisi umetofautiana kati ya mita za mraba 20 hadi 70.

Katika kipindi cha miaka ya 1960 mpaka 1990 Serikali ilikuwa na utaratibu wa
kununua samani zenye viwango maalum kwa ajili ya ofisi zake. Viwango vya
samani katika kipindi hicho viliwekwa kulingana na daraja la Afisa anayetumia
Ofisi. Aidha, Samani hizo zilitengenezwa kwa malighafi za humu nchini ambazo

ziliaminika kwa ubora.

Changamoto zilianza kujitokeza katika Taasisi za Umma katika miaka ya 1990
ambapo ukubwa wa nafasi za ofisi na samani nyingi hazikuzingatia viwango
vilivyokuwepo hapo awali. Katika kipindi hiki samani zilizonunuliwa zilitoka nje ya
nchi. Utaratibu huu uliingiza Serikali katika gharama zisizo za lazima kutokana
na samani hizo kutokuwa imara na hivyo kuharibika haraka. Vivyo hivyo, hali hii
ilisababisha kuwepo kwa mazingira yasiyo rafiki katika nafasi ya ofisi za
watumishi wa ngazi mbalimbali. Ili kukabiliana na changamoto hizo, Ofisi ya
Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora ilitoa Waraka wa
Utumishi Na.1 wa mwaka 2012 kuhusu Utaratibu wa Kununua Samani za Ofisi
za Serikali. Waraka huu unaelekeza samani zote za Ofisi za Serikali zitokane na
malighafi ngumu zinazopatikana nchini, na zitengenezwe katika viwanda vya
humu nchini. Vilevile, Mwongozo huu unaelekeza kuwa vifaa vyote vya
ujenzi na umaliziaji vitumike vile vinavyozalishwa katika viwanda vya hapa

nchini.

Hali ya nafasi ya ofisi pia haikuridhisha na hivyo kuchangia kukosekana kwa tija
na ufanisi katika utendaji kazi. Aidha, utafiti uliofanywa na Wakala ya Usalama
na Afya Mahali pa Kazi (OSHA) katika Taasisi za Umma Februari, 2020 ulibaini
kuwa asilimia 59 ya Taasisi za Umma zina mazingira yasiofaa na asilimia 76 ya
Taasisi za Umma zilizokaguliwa zilkuwa hazina samani zinazofaa kwa

watumishi.

1.3 Dhana ya Nafasi na Samani za Ofisi katika Taasisi za Umma
Kutokana na mabadiliko ya kiutendaji katika Taasisi za Umma, viwango vya

kiegonomia na ulinganifu wa kimataifa, nchi nyingi duniani zimekuwa zikiweka

viwango vya nafasi na samani zinazolenga kuongeza tijja na kupunguza

gharama za uendeshaji. Uzoefu unaonesha kuwa aina ya ofisi hutegemea na




majukumu ya mtumishi, ngazi ya mtumishi na umuhimu wa faragha katika
utekelezaji wa majukumu yake. Hata hivyo, aina ya ofisi inayompa mtumishi
eneo la kufanyia kazi katika ofisi ya wazi ilionekena kuleta tija na kupunguza
gharama za uendeshaji kuliko chumba cha ofisi kilichofungiwa. Kufuatia hali
hiyo, viwango vya nafasi na samani huzingatia ngazi ya mtumishi na umuhimu

wa faragha katika utekelezaji wa majukumu ya mtumishi husika.

Serikali kupitia Mwongozo wa Nafasi na Samani za Ofisi inalenga kuleta uwiano
wa nafasi na samani za ofisi kwa kuweka viwango vinavyowawezesha watumishi
wa cheo/ngazi zinazolingana kuwa na mazingira ya kazi yanayofanana katika

Taasisi zote za Umma.

1.4  Utekelezaji wa Mwongozo
Mwongozo wa Nafasi na Samani katika Taasisi za Umma utatekelezwa kwa

kuzingatia ushiriki na usimamizi wa pamoja wa Taasisi mbalimbali za Umma

zinazosimamia masuala yaliyoanishwa katika Mwongozo.

Taasisi zitakazohusika katika utekelezaji na majukumu ya kila Taasisi ni kama

ilivyoainishwa hapo chini:-

1.4.1 Majukumu ya Ofisi ya Rais - Menejimenti ya Utumishi wa Umma na
Utawala Bora

I.  Kusanifu, kuhuisha na kutoa miongozo ya utekelezaji wa Mwongozo
wa Nafasi na Samani katika Taasisi za Umma;
ii.  Kutoa elimu kwa umma kuhusu Mwongozo wa Nafasi na Samani za
Ofisi katika Taasisi za Umma; na
ii.  Kufanya ufuatiliaji na tathmini ya utekelezaji wa Mwongozo mara kwa

mara katika Taasisi za Umma.

1.4.2 Majukumu ya Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi

i.  Kuandaa viwango msawazo vya ujenzi na samani za majengo ya
Serikali; na
ii.  Kufanya ufuatiliaji na tathmini ya uzingatiaji wa viwango msawazo

katika Taasisi za Umma.




143 Majukumu ya Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi (Jeshi la
Zimamoto na Uokoaji)

I.  Kuidhinisha michoro ya miundombinu ya majengo ya kukabiliana na
majanga ya moto, mafuriko, tetemeko n.k kabla ya ujenzi;
ii.  Kufanya ukaguzi katika hatua ya kuanza kwa ujenzi, ujenzi kukamilka
na matumizi ya jengo;
li.  Kufanya ukaguzi wa majengo ya Serikali dhidi ya majanga ya moto;
na

iv.  Kutoa mafunzo ya kukabiliana na moto katika Taasisi za Umma

1.44 Majukumu ya Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya
Habari
i. Kuandaa viwango msawazo vya chumba cha kuchakatia habari;
i. Kuandaa viwango msawazo vya vifaa vya habari; na
ii.  Kufanya ufuatiliaji na tathmini ya uzingatiaji wa viwango msawazo

katika Taasisi za Umma

1.4.5 Majukumu ya Ofisi ya Usalama wa Serikali

i. Kufanya ukaguzi wa eneo kabla ya ujenzi ili kutambua kama kuna
athari zozote na kushauri taasisi za Serikali ipasavyo;

i. Kufanya ukaguzi wa jengo wakati wa ujenzi na baada ya ujenzi kuona
kama umekidhi vigezo vya kiusalama

iii. Kukagua mifumo ya usalama katika taasisi pamoja na walinzi wa
taasisi

iv.  Kukagua viwango vya vifaa vya ulinzi vinavyotumiwa na taasisi;

v. Kutoa ushauri wa masuala mbalimbali ya ulinzi katika taasisi za
Serikali

1.4.6 Majukumu ya Idara ya Kumbukumbu na Nyaraka za Taifa
i.  Kupitia michoro ya majengo ya taasisi za umma kuona kama maeneo

yaliyotengwa kuhifadhia kumbukumbu yamezingatia viwango na mahitaji

husika;

ii. Kushauri kuhusu vifaa vya kuhifadhia na kurudufu kumbukumbu na

nyaraka; na




1.4.7
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Vi.

Vii.

viil.

Xi.

1.4.9

Kushauri kuhusu mahitaji na aina ya mifumo ya TEHAMA inayotakiwa
kuwekwa kwenye masijala za taasisi za umma kurahisisha uzalishaji,
matumizi na usambazaji wa kumbukumbu na nyaraka zilizohifadhiwa
kidigitali.

Majukumu ya Mamlaka ya Serikali Mtandao

. Kuidhinisha michoro ya miundombinu na mifumo ya TEHAMA,;

i. Kukagua usalama wa miundombinu na mifumo ya TEHAMA

inayosimikwa ndani ya Taasisi;
Kutoa muongozo juu ya utengenezaji, ununuzi, uendeshaji na usimamizi

wa Mifumo ya TEHAMA inayotumiwa na Taasisi; na

. Kutoa ushauri wa kitaalam juu ya utekelezaji wa jitihada mbalimbali za

TEHAMA ikiwa ni pamoja na kuidhinisha sifa na vigezo vya vifaa vya

TEHAMA vinavyotumika ndani ya Taasisi za Serikali.

Majukumu ya Wakala ya Majengo Tanzania

Kukagua na kutoa idhini kwa michoro ya majengo ya Serikali;

Kutoa kibali cha ujenzi wa majengo ya Serikali;

Kufanya ufuatiliaji wa utekelezaji viwango msawazo;

Kutoa viwango vya kiufundi na ubora kwa majengo ya Serikali;

Kutoa huduma ya ushauri kwa majengo ya Serikali;

Kuhakikisha ujenzi unaendana na thamani ya fedha;

Kujenga majengo mapya ya Serikali;

Kusimamia nyumba za viongozi na ukarabati wa majengo ya Serikali;
Kusimamia na kutunza takwimu za majengo yote ya Serikali; ‘database’
Kufanya usimamizi, uendeshaji wa majengo kwa Wizara na Taasisi za
Serikali; na

Kusimamia na kutoa ushauri juu ya mikataba ya majengo ya Serikali

Majukumu ya Wakala wa Ufundi na Umeme Tanzania

Kusanifu, kushauri na kusimamia mifumo ya umeme, elektroniki,

mitambo, Mabarafu, Viyoyozi na mifumo ya kulinda majengo na




miundombinu mbalimbali dhidi ya radi (Lightning Protection System) na
TEHAMA (voice and data);

Kusimika miundombinu ya mifumo ya umeme, Elektroniki mitambo,
Mabarafu Viyoyozi na mifumo ya kulinda majengo na miundombinu
mbalimbali dhidi ya radi (Lightning Protection System) na TEHAMA (voice
and data);

Kufanya matengenezo kinga kila baada ya miaka mitano (5) na
matengenezo ya kawaida katika miundombinu ya mifumo ya Umeme,

Electroniki mitambo, Mabarafu Viyoyozi na TEHAMA (voice and data);

Kufanya ukaguzi wa miundombinu ya umeme, elektroniki mitambo,
Mabarafu Viyoyozi na mifumo ya kulinda majengo na miundombinu
mbalimbali dhidi ya radi (Lightning Protection System) TEHAMA (voice

and data); na

Kupitia michoro ya huduma ambayo imesanifiwa na wataalam tofauti na
TEMESA katika huduma za umeme, Elektroniki mitambo, Mabarafu
Viyoyozi na mifumo ya kulinda majengo na miundombinu mbalimbali dhidi

ya radi (Lightning Protection System) TEHAMA (voice and data).

1.4.10 Majukumu ya Wakala ya Usalama na Afya Mahali pa Kazi

Kusajili sehemu za kazi;

Kufanya ukaguzi wajumla, kaguzi maalum, ukaguzi wa mitambo, kaguzi
za ergonomia, kaguzi za mazingira ya kazi; kaguzi za majenzi na kaguzi
za Usalama wa mifumo ya umeme;

Kushauri juu ya viwango msawazo vya kiergonomia kuhusu samani na
vifaa vya Ofisi mfano kiti, meza n.k

Kutoa mafunzo mbalimbali ya afya na usalama mahali pa kazi kwa
wafanyakazi na waajiri; na

Kupitia michoro na majenzi ya sehemu za kazi.

1.4.11 Majukumu ya Mamlaka za Serikali za Mitaa

Kukagua michoro ya majengo ya Serikali iendane na viwango vya

matumizi ya ardhi;




ii. Kutoa vibali vya ujenzi na ukaguzi wa majengo; na

ii.  Kutoa cheti cha matumizi ya jengo (Certificate of Occupation)

1.4.12 Majukumu ya Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira

I. Kutoa taarifa za athari kwa mazingira kwenye miradi ya majengo;
ii. Kufanya ukaguzi wa mazingira;
ii. Kudhibiti na kusimamia taka hatarishi na taka za kielektroniki; na

iv. Kukusanya tozo/ada za mazingira kwa kila mwaka.




SEHEMU YA PILI
Sehemu ya pili inaeleza mambo ya msingi na ya kuzingatia katika eneo na jengo la

ofisi. Inaonesha pia aina na vipimo mbalimbali vya ofisi, samani na vifaa vya ofisi.

2. Viwango vya Nafasi na Samani za Ofisi
Viwango vya Nafasi na Samani za Ofisi vinahusisha maeneo makuu mawili (2)

kama ifuatavyo:-

I. Nafasi ya Ofisi: Eneo hili linatoa maelekezo kuhusu Mambo ya Msingi
katika eneo la Ofisi; Mambo ya kuzingatia katika Jengo la Ofisi; aina na
vipimo vya nafasi ya ofisi.

i. Samani na vifaa vya Ofisi: Eneo hili linatoa maelekezo kuhusu aina,
vipimo na idadi ya samani na vifaa vitakavyotumika katika Ofisi ya Taasisi
ya Umma.

21 Nafasi ya Ofisi
Sehemu hii inatoa maelezo ya ujumla kuhusu vipengele muhimu vya kuzingatiwa

nje ya jengo la ofisi na maelezo ya kina ya nafasi ndani ya jengo la Ofisi.

2.1.1 Mambo ya Msingi katika Eneo la Ofisi

i. Usalama wa ofisi na mtumishi

Ofisi iwe madhubuti na vifaa vinavyowezesha usalama wa ofisi ikiwa ni
pamoja na sehemu ya kutunzia fedha, sehemu ya kutunzia funguo,
sehemu ya kutokea wakati wa majanga, sehemu ya kukusanyikia wakati
wa majanga na vifaa vya kutumika wakati wa majanga ya moto na kutoa

huduma ya kwanza. Aidha, lango kuu la kuingilia na kutoka yawe tofauti.

ii. Alama za Kitaifa
Ofisi itenge eneo kwa ajili ya alama za kitaifa mfano Bendera ya Taifa,
na picha za viongozi wa Nchi.

iii. Miundombinu
Ofisi iwe na miundombinu sahihi ya maji safi na maji taka, umeme na

TEHAMA katika hatua za ujenzi wa ofisi.

iv. Maegesho




Ofisi iwe na maegesho yaliyoko ndani au nje ya jengo. Hii itahusisha
maegesho ya vyombo mbalimbali vya usafiri. Aidha, maegesho
yazingatie nafasi za watumishi katika taasisi, wageni na maegesho kwa
huduma za dharura.

v. Kupakia na kupakua mizigo

Ofisi iwe na eneo maalum la kupakia na kupakua mizigo tofauti na lango
kuu la kuingia katika jengo.

vi. Usimamizi wa taka za ofisi
Ofisi iwe na eneo la kuhifadhi, kuondoa au kuharibu taka za aina zote
vii. Upanuzi wa ofisi

Ofisi iwe na eneo litakalowezesha upanuzi na mabadiliko ya nafasi za ofisi
na jengo husika pale itakapohitajika.

viii.  Anuai za jamii

Ofisi izingatie jinsia na watu wenye mabhitaji maalum katika usanifu wa jengo
sambamba na samani na vifaa husika.

ix. Eneo la bustani

Ofisi iwe na eneo la bustani ya maua na miti.

X. Utambulisho wa Ofisi
Ofisi iwe na sehemu ya utambulisho (Bango) kuelekeza na kuonesha Ofisi
ilipo.
21.2 Mambo ya kuzingatia katika Jengo la Ofisi

i. Nafasiya kufanyia kazi

Ofisi iwe na eneo la kufanyia kazi kwa mtumishi inayoendana na
majukumu na cheo au ngazi ya mtumishi husika.

ii. Mapokezi
Ofisi iwe na eneo la mapokezi linalowezesha wageni kusubiri huduma.
iii. Ukumbi wa mkutano

Ofisi iwe na kumbi za mikutano zinazojitosheleza kwa vifaa vyote kama
projekta, ‘kipaza sauti n.k. Aidha, kuwepo na kumbi zenye ukubwa tofauti
kulingana na mabhitaji. Ofisi inaweza kuwa na ukumbi mmoja mkubwa
unaoweza kugawanyika (convertible meeting rooms).

iv. Chumba cha faragha (tete a tete room)




Ofisi iwe na chumba cha kuwezesha watumishi kufanya mazungumzo ya
faragha au kuendeshea vikao vya wajumbe wachache.

V. Masjala
Ofisi iwe na eneo la kutunza kumbukumbu na nyaraka za Taasisi. Hii
itahusisha utunzaji wa kumbukumbu za wazi na za siri. Aidha, watumishi
wanaotunza kumbukumbu na nyaraka (masjala) watengewe ofisi ya
kufanyia kazi tofauti na eneo la kutunza kumbukumbu na nyaraka.
vi. Jiko dogo
Ofisi iwe na eneo na vifaa vya kumwezesha mtumishi kukamilisha mabhitaji
madogo ya jikoni katika eneo la kazi.
vii. Sehemu ya chakula
Ofisi iwe na sehemu inayomwezesha mtumishi kula chakula akiwa katika
eneo la kazi.
viii. Maliwato
Ofisi iwe na maliwato zinazotosheleza mabhitaji ya Ofisi husika. Hii
itahusisha aina na idadi inayompa mtumiaji uhuru na inayozingatia anuai
za jamii.
ix. Maktaba
Ofisi iwe na eneo linalomwezesha mtumishi na mgeni kusoma
machapisho na nyaraka mbalimbali za Taasisi.
X. Chumba cha habari
Ofisi iwe na chumba maalum cha kuchakata na kuandaa makala za habari
za Taasisi kulingana na mabhitaji ya taasisi husika.
xi. Chumba cha kunyonyeshea watoto
Ofisi iwe na chumba cha kumwezesha mtumishi au mgeni wa Taasisi
kutoa huduma ya unyonyeshaiji katika eneo la ofisi.
xii. Ofisi ya Malalamiko

Ofisi iwe na chumba maalum kwa ajili ya kushughulikia malalamiko ya

wateja wa taasisi.
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xiii. Eneo la mazoezi

Ofisi iwe na chueneo la mazoezi litakalomwezesha mtumishi kufanya
mazoezi ya viungo ili kupunguza athari za kiafya zinazochangiwa na tabia
ya maisha katika mazingira ya kazi.

xiv. Eneo la walinzi
Ofisi iwe na chumba cha kuwezesha walinzi kutekeleza majukumu yao

xv. Chumba Madhubuti (Strong Room)
Ofisi iwe na chumba madhubuti kwa ajili ya usalama wa kutunza nyaraka
na kumbukumbu maalum za Ofisi kulingana na mabhitaji ya ofisi.

xvi.  Chumba cha TEHAMA
Ofisi iwe na chumba cha mitambo ya TEHAMA

xvii. Ghala
Ofisi iwe na chumba maalumu cha kuhifadhia vifaa mbalimbali vya ofisi
kwa mfano shajala.

xviii.  Ghala la Kumbukumbu Tuli (Records Centre)
Ofisi iwe na chumba maalumu cha kuhifadhia kumbukumbu tuli kulingana
na mahitaji ya Taasisi husika.

xix. Chumba cha kuchakata nyaraka (Office Business Center)

Ofisi iwe na chumba cha kuchakata nyaraka chenye vifaa vya kazi nzito
(heavy duty) kama ‘Computer’, ‘Printer, ‘Scanner, ‘photocopier’,

‘shredder’ na ‘binder’.

2.3 Aina ya Ofisi

Mwongozo umeainisha aina mbili za ofisi ambazo ni Chumba cha ofisi

cha mtu mmoja (closed office) na chumba cha ofisi (shared office).

2.1.3.1 Chumba cha Ofisi (Closed Office)
Hii inahusisha nafasi ya ofisi kwa ajili ya matumizi ya mtumishi mmoja

katika chumba cha ofisi. Aina hii ya Ofisi itawahusu Kiongozi Mkuu wa
Taasisi; Mkuu wa Idara na Kitengo; na Mkuu wa Sehemu. Aidha, aina hii
ya Ofisi itahusisha pia ofisi ya Katibu Msaidizi; Katibu Muhtasi; na
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Msaidizi wa Ofisi. Tafadhali rejea Kiambatisho Na.1a-f, 2a, 3a, na 5a.

Aina hii ya Ofisi imegawanyika katika makundi matano kama ifuatavyo:

21311 Ofisi ya Kiongozi Mkuu wa Taasisi
(i) Kiongozi Mkuu wa Wizara

Hii itahusisha Waziri, Naibu Waziri, Katibu Mkuu na Naibu Katibu Mkuu.
Ngazi hii itakuwa na chumba cha kufanyia kazi chenye ukubwa wa mita
za mraba 48. Ofisi hii itahusisha pia chumba cha maliwato, chumba cha
kusubiria, chumba cha katibu msaidizi (kwa viongozi wanaostabhili),
chumba cha katibu muhtasi na chumba cha msaidizi wa ofisi. Hii inafanya

ofisi hii kuwa na ukubwa wa mita za mraba 102. (Tazama Jedwali Na.

1).
(ii) Kiongozi Mkuu wa Mkoa na Taasisi ya Umma

Hii itahusisha Mkuu wa Mkoa, Katibu Tawala wa Mkoa na Watendaji
Wakuu wa Taasisi za Umma. Ngazi hii itakuwa na chumba cha kufanyia
kazi chenye ukubwa wa mita za mraba 42. Ofisi hii itahusisha chumba
cha maliwato, chumba cha kusubiria, chumba cha msaidizi (kwa viongozi
wanaostahili), chumba cha katibu muhtasi na chumba cha msaidizi wa
ofisi. Hii inafanya ofisi hii kuwa na ukubwa wa mita za mraba 96.

(Tazama Jedwali Na.1).
(iii) Kiongozi Mkuu wa Mamlaka ya Serikali ya Mtaa

Hii itahusisha ofisi ya Mkuu wa Wilaya na Mkurugenzi wa Mamlaka za
Serikali za Mtaa. Ngazi hii itakuwa na chumba cha kufanyia kazi chenye
ukubwa wa mita za mraba 36. Ofisi hii itahusisha chumba cha maliwato,
chumba cha kusubiria, chumba cha katibu muhtasi na chumba cha

msaidizi wa ofisi. (Tazama Jedwali Na. 1).

21.31.2 Ofisi ya Mkuu wa lIdara na Mkuu wa Kitengo
Hii itahusisha ofisi ya Katibu Tawala wa Wilaya, Mkuu wa Idara, Balozi,

Kamishna, Mkuu wa Kitengo, Ngazi hii itakuwa na chumba cha kufanyia
kazi chenye ukubwa wa mita za mraba 30. Ofisi hii itahusisha chumba
cha katibu muhtasi, chumba cha maliwato na chumba cha kusubiria na
hivyo kufanya Ofisi kuwa na jumla mita za mraba 78. (Tazama Jedwali
Na. 1)
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2.1.3.1.3 Ofisi ya Mkuu wa Sehemu
Hii itahusisha chumba cha ofisi chenye ukubwa wa mita za mraba 18.

Ngazi hii itahusisha Mkurugenzi Msaidizi, Kamishna Msaidizi, Katibu
Tawala Msaidizi Mkuu wa Idara/Kitengo katika Mamlaka ya Serikali za
Mtaa.

2.1.3.1.4 Ofisi ya Katibu Msaidizi
Hii itahusisha chumba cha ofisi chenye ukubwa mita za mraba 12. Ngazi

hii itahusisha Katibu wa Waziri/Naibu Waziri, Msaidizi wa Mkuu wa Mkoa

viongozi wengine wenye stahili ya kuwa na wasaidizi.

21.31.5 Ofisi ya Katibu Muhtasi
Hii itahusisha chumba cha ofisi chenye ukubwa mita za mraba 12. Ngazi

hii itahusisha Katibu Muhtasi anaefanya kazi Ofisi ya Kiongozi Mkuu wa
Taasisi, Mkuu wa Idara au Kitengo.

21.3.1.6 Ofisi ya Msaidizi wa Ofisi
Hii itahusisha chumba cha ofisi chenye ukubwa mita za mraba 6. Ngazi

hii itahusisha Msaidizi wa ofisi anaefanya kazi katika Ofisi ya Kiongozi

Mkuu wa Taasisi, Mkuu wa Idara au Kitengo.

2.1.3.2 Chumba cha Ofisi (shared office)
Hii itahusisha nafasi ya ofisi kwa ajili ya matumizi ya mtumishi mpaka
watatu (3). Aina hii ya Ofisi itahusisha Maafisa wa ngazi zote na ngazi ya

dereva.

2:1.8:2.1 Ofisi ya Afisa
Hii itahusisha eneo la kufanyia kazi linalowezesha mtumishi kuweka meza

ya kazi, kiti cha kazi, kiti cha mgeni na kabati la nyaraka. Eneo hili

litakuwa na ukubwa wa mita za mraba 6

21.3.2.2 Ofisi ya Dereva

Hii itahusisha eneo la kufanyia kazi linalomwezesha mtumishi kuweka
meza ya kazi na kiti. Eneo la kazi litakuwa na ukubwa wa mita za mraba
3.
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21.4 Aina na Vipimo vya Ofisi

Aina na vipimo vya ofisi vizingatie ongezeko dogo la asimilia 5 (5% tolerance)

pale itakapohitajika ili kuruhusu matumizi ya maumbo mbalimbali wakati wa

usanifu na ubunifu. Mchanganuo wa ukubwa wa ofisi hizo ni kama
inavyoonekana katika Jedwali Na. 1
Jedwali Na. 1: Aina na Vipimo vya Ofisi
Na. | Ainaya Ofisi | Ngazi ya Mtumishi Aina ya Ofisi Vipimo Jumla ya
(mita Eneo la
mraba) Ofisi (mita
mraba)
Ofisi ya | Kiongozi Mkuu wa | Chumba cha ofisi 48
Kiongozi Mkuu ‘:v:fvar;ri Chumba cha  maliwato g
e TaaEHE a chenye ‘lobby’
* Naibu Waziri Chumba cha Msaidizi wa
. ; Kiongozi (kwa wale 12 102
Katiby Miuu wanaostahili)
= Naibu Katibu Mkuu Chumba cha Katibu Muhtasi 12
Chumba cha kusubiria 15
Chumba cha msaidizi wa 6
ofisi
Kiongozi Mkuu wa | Chumba cha ofisi 42
Mk Taasisi
Umc::a L Chumba cha maliwato 9
. Mk Mk chenye ‘lobby’
uuwa ikoa Chumba cha Msaidizi wa
= Katibu Tawala wa | Kiongozi (kwa wale 12 96
Mo wanaostahili)
Chumba cha Katibu Muhtasi 12
= Mtendaji Mkuu wa
: Chumba cha kusubiria 15
Taasisi ya Umma —
Chumba cha msaidizi wa 6
ofisi
Kiongozi Mkuu wa | Chumba cha ofisi 36
Mamlaka ya Serikali
ya Mtaa Chumba cha Katibu 12
Muhtasi
*  Mkuu wa Wilaya Chumba cha maliwato 9
; 78
= Mk
vrapenE e Chumba cha kusubiria
Mamlaka ya 15
Serikali za Mitaa Chumba cha msaidizi wa
ofisi 6
Ofisi ya Mkuu | = Katibu Tawala wa | Chumba cha ofisi 30
wa ldara Wilaya Chumba cha katibu 12
*  Mkuu wa Ildara muhtasi
* Balozi Chumba cha maliwato 6 57
= Kamishna
h ha k iri
- NN W IGIeigH Chumba cha kusubiria 9
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Na. | Ainaya Ofisi | Ngazi ya Mtumishi Aina ya Ofisi Vipimo Jumla vya
(mita Eneo la
mraba) Ofisi (mita

mraba)
3. | Ofisi ya Mkuu | = Mkurugenzi Chumba cha ofisi
wa Sehemu Msaidizi
»  Kamishna Msaidizi
»  Katibu Tawala
Msaidizi 18 18
= Mkuu wa
Idara/Kitengo
katika Mamlaka ya
Serikali za Mtaa
4. | Ofisi ya Afisa | Maafisa wa ngazi zote | Nafasiya kufanyia kazi 8 6
5. | Ofisi Saidizi Katibu Msaidizi Chumba cha ofisi 12 12
Katibu Muhtasi Chumba cha ofisi 12 12
Dereva Nafasi ya kufanyia kazi. 3 3
Msaidizi wa Ofisi Chumba cha ofisi 6 6
22 Samani na Vifaa vya Ofisi

Sehemu hii inatoa maelezo ya ujumla kuhusu aina na vipimo vya samani na
vifaa vinavyomwezesha mtumishi kutekeleza majukumu yake kwa ufanisi.

2.2.1 Samani za Ofisi

Sehemu hii itahusisha aina ya samani kulingana na ngazi ya mtumishi. Samani

hizo ni kama ifuatavyo:

i. Meza ya kazi;

ii. Meza ya mkutano;

iii. Meza ndogo (Coffee table);

iv. Kiti cha kazi;

v. Kiti cha mapokezi;

vi. Kiti cha mgeni;

vii. Kiti cha mkutano;

viii. Kiti cha sofa;

ix. Stuli;

x. Kabati la nyaraka;
xi. Shubaka (Shelves)
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Vipimo na Idadi ya Samani hizo ni kama inavyoonekana katika Jedwali Na.2.

xii. Kasiki; na

xiii. Stendi ya koti.

Jedwali Na.2: Vipimo na Idadi ya Samani

Na. | Aina ya | Ngazi ya Mtumishi | Samani Kipimo Idadi
Ofisi (Milimita za
Urefu/Upana /Kimo)
1. Ofisi  ya | = Waziri Meza ya kazi 2400X1000X800 1
Kiongozi = Naibu Waziri Meza ya Pembeni 1200X600X800
Mkuu wa | = Katibu Mkuu Meza ya mkutano 1800X900X750 1
Taasisi * Naibu Katibu [ Meza ndogo “Coffee | 1200X600X450 1
Mkuu table”
* Mkuu wa Mkoa Kiti cha kazi | 660x640x1200 1
= Katibu Tawala wa | kjlichozingatia viwango
Mkoa vya kiergonomia
* Mtendaji Mkuu wa ["Kiti  cha  mgeni | 660x640x1200 2
Taasisi yaUmma | ijlichozingatia viwango
vya kiergonomia
Kiti  cha  mkutano | 660x640x1200 6
kilichozingatia viwango
vya kiergonomia
Seti ya Sofa Sofa ya mtu mmoja 1
(Watu 5) 800X800X800
Sofa ya watu wawili 2
1600X900x800
Stuli 600 X 500 X 480 1
Kabati la nyaraka la | 2400X500X1800 1
mbao lenye milango
yenye vioo
Kabati la nyaraka la | 470X600X1300 ya 2
bati ‘drawer’ 4
Kabati fupi 450X1800X750 1
Kasiki Kulingana na 1
mahitaji
Stendi ya koti 450X25X1800 1
= Mkuu wa Wilaya | Meza ya kazi 2100X1000X800 1
» Mkurugenzi wa | Meza ya Pembeni 1200X600X800
Mamlaka ya | Meza ya mkutano 2400X1000X800 1
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Ngazi ya Mtumishi

Samani

Kipimo
(Milimita za
Urefu/Upana /Kimo)

Serikali za Mitaa

Kiti cha kazi
kilichozingatia viwango

vya kiergonomia

660x640x1200

Kiti  cha  mkutano
kilichozingatia viwango
vya Kiergonomia

660x640x1200

Seti ya sofa

Sofa ya mtu mmoja
800X800X800

Sofa ya watu wawili
1600X900x800

Kabati la nyaraka la
mbao lenye milango

yenye vioo

900X450X1800

Kabati la nyaraka la
bati

470X600X1300 vya
Droo 4

Kabati fupi

450X1800X750

Kasiki Kulingana na
mabhitaji
Stendi ya koti 1800X280X280
Ofisi  ya | = Katibu Tawala | Meza yakazi 2100X1000X800
Mkuu wa wa Wilaya Meza ya Pembeni 1200X600X800
Idara =  Mkuu wa ldara Meza ya mkutano 2400X1000X800
= Balozi
= Kamishna Kiti cha kazi | 660x640x1200
=  Mkuu wa | kilichozingatia viwango
Kitengo vya kiergonomia
Kiti  cha  mkutano | 660x600x1000
kilichozingatia viwango
vya kiergonomia
Kabati la nyaraka la | 900X450X1800
mbao lenye milango
yenye vioo
Kabati la nyaraka la | 470X600X1300 vya
bati Droo 4
Stendi ya koti 1800X280X280
Ofisi  ya | = Mkurugenzi Meza ya kazi 1800X900X800
Mkuu wa Msaidizi Meza ya Pembeni 1200X600X800
Sehemu = Kamishna Kiti cha kazi | 660x600x1100
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Na. | Aina ya | Ngazi ya Mtumishi | Samani Kipimo Idadi
Ofisi (Milimita za
Urefu/Upana /Kimo)
Msaidizi kilichozingatia viwango
= Katibu Tawala | vya kiergonomia
Msaidizi Kiti cha mgeni | 660x600x1100 2
= Mkuu wa | kilichozingatia viwango
Idara/Kitengo vya kiergonomia
katika Mamlaka | Kabati la nyaraka la | 900X450X1800 1
ya Serikali za | mbao lenye milango
Mtaa yenye vioo
Kabati la nyaraka la | 470X600X1300 vya 1
bati ‘drawer’ 4
Stendi ya koti 1800X280X280 1
4, Ofisi  ya | Maafisa wa ngazi | Meza ya kazi 1600X800X800 Kulingana na
Afisa zote mahitaji
Kiti cha kazi | 660x600x1100 Kulingana na
kilichozingatia viwango mahitaji
vya kiergonomia
Kiti cha mgeni | 660x600x1100 Kulingana na
kilichozingatia viwango mahitaji
vya kiergonomia
Kabati la nyaraka la | 900X450X1800 Kulingana na
mbao lenye milango mahitaji
yenye vioo
Kabati la nyaraka la | 470X600X1300 ya Kulingana na
bati ‘drawer’ 4 mabhitaji
Kasiki Kulingana na Kulinganana
mabhitaji ya Ofisi mahitaji
5. Ofisi Katibu Msaidizi Meza ya kazi 1600X800X800 1
Saidizi Kiti  cha  kazi | 660x600x1100 1
kilichozingatia viwango
vya kiergonomia
Kiti cha wageni | 660x600x1100 2
kilichozingatia viwango
vya kiergonomia
Kabati la nyaraka la | 470X600X1300 vya 1
bati Droo 4
Katibu Muhtasi Meza ya kazi 1500X800X800 1
Meza ndogo 1200X600X420 1
Kiti cha kazi | 660x600x1100 1
18




Na. | Aina ya | Ngazi ya Mtumishi | Samani Kipimo Idadi
Ofisi (Milimita za
Urefu/Upana /Kimo)
kilichozingatia viwango
vya kiergonomia
Kiti cha mapokezi 660X600X800 1
(Watu 3)
Kabati la nyaraka la | 470X600X1300 vya Kulingana na
bati ‘drawer’ 4 mahitaji
Kabati la nyaraka la | 900X450X1800 Kulingana na
mbao lenye milango mahitaji
yenye vioo
Dereva Kiti cha kazi 660X600X1100 1
Meza ndogo 750X750X800 1
Msaidizi wa Ofisi Meza ya kazi 1500X800X800 1
Kiti cha kazi 660x600x1100 1

2.2.2 Vifaa vya Ofisi

Sehemu hii itahusisha aina ya vifaa kulingana na ngazi ya mtumishi. Vifaa

hivyo hizo ni kama ifuatavyo:

(i) ‘Computer’;

(i) ‘Printer’;

(iii) ‘Scanner’:

(iv) Jokofu;

(v) Runinga;

(vi) Jiko la kupashia (oven);
(vii) Mashine ya maji (water dispenser);
(viii) Birika la umeme;

(ix) ‘Shredder,;

(x) Kinakilishi (photocopier);
(xi) Simu ya mezani;

(xii) Chombo cha taka.

(xiii) ‘Headphone’;

(xiv) ‘Studio camera’;

(xv) ‘Studio light package’; na

(xvi) ‘Hand microphone’.




Vipimo na idadi ya vifaa vya ofisi ni kama vinavyoonekana katika Jedwali
Na.3.

Jedwali Na. 3: Vipimo na Idadi ya Vifaa vya Ofisi

Na. Aina ya | Ngazi ya Mtumishi | Kifaa Vipimo Idadi
Ofisi (Milimita za
Urefu/Upana /Kimo)
Ofisi ya | = Wagziri ‘Computer’ Kulingana na mahitaji 1
Kiongozi * Naibu Waziri ‘Printer’ Kulingana na mahitaji 1
Mkuu  wa | = Katibu Mkuu ‘Scanner’ Kulingana na mahitaji 1
Taasisi = Naib Katib
' &y AU Jokofu 470X538X1175 1
Mkuu . ;
Yenye ujazo wa lita 138
= Mkuu wa Mkoa . ——
Runinga “55" (Ofisini na Chumba 2
= Katibu Tawala wa .
cha kusubiri)
Mkoa
. Jiko la kupashia | 450X350X257 1
= Mtendaji Mkuu wa ) )
o (oven) Yenye ujazo wa lita 20
Taasisi
Mashine ya maji | 340X320X940 1
Kupooza maji lita 2 kwa
saa na kupasha maji
moto lita 5 kwa saa
Birika la umeme | 230X140X235 1
Ujazo wa lita 2
Shredder Kulingana na mahitaji 1
Simu ya mezani | Kulingana na mahitaji 1
Chombo cha | Kulingana na mahitaji 1
taka
= Mkuu wa | ‘Computer’ Kulingana na mahitaji 1
viliaym ‘Printer’ Kulingana na mahitaji 1
*  Mkurugenzi wa
Mamlaka ya ‘Scanner’ Kulingana na mahitaji 1
Serikali  za [ jokofu 470X538X1175 1
Mtaa Yenye ujazo wa lita 138
Runinga ‘49" (Ofisini na Chumba 2
cha kusubiri)
Jiko la kupashia | 450X350X257 1
(oven) Isiyozidi ujazo wa lita 20
Mashine ya maji | 340X320X940 1
Kupooza maji lita 2 kwa
saa na kupasha maji
moto lita 5 kwa saa
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Na. Aina ya | Ngazi ya Mtumishi | Kifaa Vipimo Idadi
Ofisi (Milimita za
Urefu/Upana /Kimo)
Birika la umeme | 230X140X235 1
Ujazo wa lita 2
Shredder Kulingana na mahitaji 1
Simu ya mezani | Kulingana na mahitaji 1
Chombo cha | Kulingana na mahitaji 1
taka
2. | Ofisi ya | » Katibu Tawala | ‘Computer Kulingana na mahitaji 1
Mkuu  wa wa Wilaya ‘Printer’ Kulingana na mahitaji 1
Idara = Mkuuwa ldara | ‘Scanner Kulingana na mahitaji 1
= Balozi Runinga ‘49" 1
* Kamishna Mashine ya maji | 340X320X940 1
*  Mkuu wa Kupooza maiji lita 2 kwa
Kitengo saa na kupasha maji
moto lita 5 kwa saa
Shredder Kulingana na mahitaji 1
Simu ya mezani | Kulingana na mahitaji 1
Chombo cha | Kulingana na mahitaji 1
taka
3. | Ofisi ya| = Mkuu wa | ‘Computer’ Kulingana na mabhitaji 1
Mkuu  wa Sehemu ‘Printer’ Kulingana na mahitaji 1
Sehemu = Kamishna ‘Scanner’ Kulingana na mahitaji 1
Msaidizi Runinga ‘49" 1
* Katibu Tawala | Mashine ya maji | 340X320X940 1
Msaidizi Kupooza maji lita 2 kwa
*  Mkuu wa saa na kupasha maji
Idara/Kitengo moto lita 5 kwa saa
katika Mamlaka | Shredder Kulingana na mahitaji 1
ya Serikal za Simu ya mezani | Kulingana na mahitaji 1
M Chombo cha | Kulingana na mahitaji 1
taka
4. | Ofisi ya | Maafisa wa ngazi | ‘Computer’ Kulingana na mahitaji 1
Afisa zote Mashine ya maji | 340X320X940 Inayoruhus
Kupooza maji lita 2 kwa | u matumizi
saa na kupasha maji | ya pamoja

moto lita 5 kwa saa

Shredder

Kulingana na mahitaji
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Na. Aina ya | Ngazi ya Mtumishi | Kifaa Vipimo Idadi
Ofisi (Milimita za
Urefu/Upana /Kimo)
Simu ya mezani | Kulingana na mahitaji 1
Chombo cha | Kulingana na mabhitaji 1
taka
Ofisi Saidizi | Katibu Msaidizi ‘Computer’ Kulingana na mabhitaji 1
‘Printer’ Kulingana na mabhitaji 1
‘Scanner’ Kulingana na mahitaji 1
Mashine ya maji | 340X320X940 Inayoruhus
Kupooza maji lita 2 kwa | u matumizi
saa na kupasha maji | ya pamoja
moto lita 5 kwa saa
Shredder Kulingana na mahitaji 1
Simu ya mezani | Kulingana na mahitaji 1
Chombo cha | Kulingana na mahitaji 1
taka
Katibu Muhtasi ‘Computer’ Kulingana na mahitaji 1
‘Printer’ Kulingana na mabhitaji 1
‘Scanner’ Kulingana na mahitaji 1
Mashine ya maji | 340X320X940 Inayoruhus
Kupooza maji lita 2 kwa | u matumizi
saa na kupasha maji | ya pamoja
moto lita 5 kwa saa
Shredder Kulingana na mahitaji 1
Simu ya mezani | Kulingana na mahitaji 1
Chombo cha | Kulingana na mahitaji 1
taka
Dereva Mashine ya maji | 340X320X940 Inayoruhus
Kupooza maji lita 2 kwa | u matumizi
saa na kupasha maji | ya pamoja
moto lita 5 kwa saa
Runinga ‘49" 1

Simu ya mezani

Kulingana na mabhitaji

Chombo
taka

cha

Kulingana na mahitaji

TANBIHI: Jokofu, Birika la umeme na Jiko la kupashia viwe katika jiko dogo la jumla na

sio katika ofisi za watumishi.
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SEHEMU YA TATU

3. VIAMBATISHO
Viambatisho vinaonyesha muonekano, mpangilio na ukubwa wa nafasi na

samani za ofisi. Kwa upande wa vifaa muhimu vya ofisi Taasisi za Umma
zitapaswa kuzingatia vipimo na idadi ila muonekanao unaweza kutofautiana

kulingana na mabhitaji ya ofisi na ngazi ya kila mtumishi.



Mfano wa Mpangilio wa Ofisi ya Kiongozi Mkuu wa Taasisi il Kiambatisho1(a)




Msawazo wa Kitaalamu wa Ofisi ya Kiongozi Mkuu wa Taasisi IKiambatishol (b).
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Mfano wa Mpangilio wa Ofisi ya Kiongozi Mkuu wa Taasisi

Kiambatisho1(c)
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OFISI YA: MKUU WA MKOA
KATIBU TAWALA WA MKOA
MTENDAJI MKUU WA TAASISI
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" Msawazo wa Kitaalamu wa Ofisi ya Kiongozi Mkuu wa Taasisi | Kiambatishol (d).
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Kiambatisho1(e)

‘ Mfano wa Mpangilio wa Ofisi ya Kiongozi Mkuu wa Taasisi




Kiambatisho1(f)

Msawazo wa Kitaalamu wa Ofisi ya Kiongozi Mkuu wa Taasisi

Meza ya Kazi

Kiti cha kazj |5
| =

PP MeTa yo MiKutano — - T
g | |

‘36 sQMm ‘

- |
:\‘

Seti ya Sofa




Msawazo wa Kitaalamu wa Samani na Vifaa Katika Ofisi ya Kiongozi Mkuu wa T

Taasisi

Kiambatisho1(g)

VIPIMO VYA SAMANI/KIFAA

MUONEKANO WA SAMANI/KIFAA

=
g
==t

T |
{ Lk
4 i
*__una_.
bo | |
.

MEIZA YA KAZI-A
Urefu-2400mm
Upana-1000mm

Kimo-800mm

MEZA YA KAII -B
Urefu-1200mm
Upanag-4600mm
Kimo-600mm

KITI CHA KAZI-C
Length-660mm
Width-640mm

Height-1200mm

STULI-D
Urefu-600mm

Upano-500mm
Kimo-480mm

KITI CHA MGENI-E
Urefu-660mm
Upang-640mm
Kimo-1200mm

1

SOFA YA WATU 2-1
Urefu-1600mm

Uparx

Kimo-

a m

800mirr

SOFA YA MTU 1-J
Length-800 mm
Width-800mm
Height-800mm

MEZA- K
Urefu-12

KABATI LA NYARAKA LA MBAO-L

Urefu-2400mm
Upana-500mm

Kimo-2100mm

KABATI LA NYALAKA LA BATI-M

Urefu-470mm
Upana-600mm
Kimo-1300mm

30




Msawazo wa Kitaalamu wa Samani na Vifaa Katika Ofisi ya Kiongozi Mkuu wa
Taasisi Kiambatisho1(h)
VIPIMO VYA SAMANI/KIFAA MUONEKANO WA SAMANI/KIFAA

STENDI YA KOTI A

STENDI YA KOTI
ILIYOSIMAMA KWENYE
. SAKAFU
Urefu-450mm
. Upane-25mm

Kimo-1800mm

JOKOFU
{
™
)
|
=
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VIPIMO VYA JOKOFU(130-Litres) , 538 ,
Urefu-470mm

Upana-538mm
Kimo-1175mm

; 1093 :

RUNINGA
g - 49" g

VIPIMO VYA RUNINGA(49")
Urefu-1093mm
Kimo-679mm

Kimo-643mm

MASHINE YA MAJI

320

940

340 [TTT TTII

MASHINE YA MAJI \
Urefu-340mm [

Upana-320mm } \

Kimo-240mm
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A-OFISI YA KAZI-30sqm |
B-KATIBU MUHTASI-12sqm KATIBU TAWALA WILAYA
C-SEHEMU YA KUSUBIRIA15sqm OFISI YA; MKUU WA IDARA NA KITENGO

D-MALIWATO-6sqm




Msawazo wa Kitaalamu wa Samani na Vifaa Katika Ofisi ya Katibu Tawala
Wilaya,Mkuu Idara na Kitengo

Kiambatisho2(b)

VIPIMO VYA SAMANI/KIFAA

MUONEKANO WA SAMANI/KIFAA
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KITI CHA MKUTANO-E1

MEZA YA KAZI-A1
Urefu-2200mm
Upana-1000mm
Kimo-800mm

MEZA YA KAZI- B
Urefu-1200mm
Upona-600mm
Kimo-800mm

KITI CHA KAZI-C
Urefu-660mm
Upana-640mm
Kimo-1200mm

Urefu-660mm

Upana-600mm

Kimo-1000mm

MEZA YA MKUTANO-FI

Urefu-2500mm
Upana-1000mm
Kimo-800mm

KABATI

j 450 4
¥
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2,000

KABATI LA NYARAKA LA MBAO-L2

| Urefu-200mm

Upana-450mm
Kimo-2000mm

KABATI LA NYARAKA LA BATI-M

Urefu-470mm
Upana-600mm
Kimo-1300mm

STENDI YA KOTI

STENDI YA KOTI
ILIYOSIMAMA KWENYE
SAKAFU

Urefu-450mm
Upana-25mm
Kimo-1500mm
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Msawazo wa Kitaalamu wa Samani na Vifaa Katika Ofisi ya Katibu Tawala
Wilaya,Mkuu Idara na Kitengo

VIPIMO VYA SAMANI/KIFAA |
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VIPIMO VYA RUNINGA(49")
Urefu-1093mm
Kimo-679mm

Kimo-643mm
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MASHINE YA MAJI |‘ \
Urefu-340mm
Upana-320mm ’
Kimo-240mm
; 340 '
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Mfano wa Mpangilio wa Ofisi ya Mkuu wa Sehemu w Kiambatisho3(a)




Msawazo wa Kitaalamu wa Samani na Vifaa Katika Ofisi ya Mkuu wa Sehemu

Kiambatisho3(b)

VIPIMO VYA SAMANI/KIFAA

MUONEKANO WA SAMANI/KIFAA

MEZA YA KAZI KITI CHA KAZI NA KITI CHA MGENI
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MEZA YA KAZI A2
Urefu-1800mm
Upong-200mm
Kimo-800mm
MEZA YA KAZI B
Urefu-1100mm
Upano-600mm
Kimo-600mm

KITI CHA KAZI C
Urefu-660mm
Upanao-
Kimo-1100mm

KITI CHA MGENI E1

Urefu-660mm

Upona-600mm
Kimo-1100mm
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KABATI LA NYARAKA LA MBAO-L2
Urefu-200mm

Upana-450mm -+
Kimo-2000mm

KABATI LA NYARAKA LA BATI-M
Urefu-470mm

STENDI YA KOTI
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STENDI YA KOTI
ILYOSIMAMA KWENYE
SAKAFU

Urefu-450mrmr
Upana-25mm
Kimo-1500mm
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VIPIMO VYA RUNINGA(49")
Urefu-1093mm
Kime-679mm

Kimo-643mm
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s
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VIPIMO VYA MASHINE YA MAJI [
Urefu-340mm | \
Upana-320mm l
Kimo-940mm |
340 J
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' Msawazo wa Kitaalamu Nafasi ya Kufanyia Kazi ya Afisa

Kiambatisho 4(a)




Msawazo wa Kitaalamu wa Samani na Vifaa Katika Nafasi ya Ofisa

Kiambatisho 4(b)

VIPIMO VYA SAMANI/KIFAA

MUONEKANO WA SAMANI/KIFAA

MEZA NA KITI

E

MEIA YA KAII-A3
Urefu-1600mm

{ I Upana-800mm
- A3 Kimo-800mm
| KITI CHA KAZI-C2
y T Y Urefu-660mm

Upana-600mm
Kimo-1100mm

KITI CHA WAGENI-E1
Urefu-660mm
Upana-600mi
Kimo-1100mm

{

KABATI

2l

KABATI LA NYARAKA LA MBAO-L2
Urefu-200mrr
Upana-450mm

Kimo-2000mm

KABATI LA NYARAKA LA BATI-M
Urefu-470mm

Upana-600mm

Kimo-1300mm

MASHINE YA MAJI

. 320

340

VIPIMO VYA MASHINE YA MAJI
Urefu-340mm

Upana-320mm

Kimo-240mm

940
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Ofisi ya Katibu Muhtasi

-Mita za Mraba-12

Sehemu ya Kusubiria
- —Wageni-Mita za Mraba 9

KATIBU
MUHTAST —

1 KATIBU MUHTASI

‘f?’

— _ _ Ukubwa wa Ofisi
-Mita za Mraba-12

MSAIDIZI WA
OFIsI

MSAIDIZI WA OFISI
6.05GQM




Msawazo wa Kitaalamu wa Nafasi Katika Ofisi Saidizi ’ Kiambatisho5(b)

CHUMBA CHA I
KUSUBIRIA
Sehemu ya kusubiria-VIP
-Mita za Mraba-15
NAFASI YA 3
DEREVA |
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Msawazo wa Kitaalamu wa Samani na Vifaa Katika Ofisi Saidizi

Kiambatisho5(c)

NGAZI YA MTUMISHI

VIPIMO VYA SAMANI/KIFAA

MUONEKANO WA SAMANI/KIFAA

KATIBU
MSAIDIZI

MEZA YA KAII-
Urefu-1600mm
Upana-800mm

E i_l] Kimo-800mm

KITI CHA KAIZI
{ Urefu-660mm

Upana-600mm
Kimo-1100mm
KITI CHA MGENI
Urefu-660mm
Upana-600mm
Kimo-1100mm
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KABATI

%

470
KABATI LA BATI LA NYARAKA
Urefu-470mm

Upana-600mm
Kimo-1300mm

MASHINE YA MAJI

320

940

340 [T 111

MASHINE YA MAJI ‘

Urefu-340mm |
Upana-320mm
Kimo-240mm

KATIBU
MUHTASI

MEZA YA KAZI- A

—l Urefu-1500mm
T 'n' Upana-800mm
Urefu-800:
A refu-800mm
L 850 L KITI CHA KAZI-B
Urefu-660mm

Upano-600mm
Kimo-1100mm
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Msawazo wa Kitaalamu wa Samani na Vifaa Katika Ofisi Saidizi J

Kiambatisho5(d)

NGAIZI YA MTUMISHI |  VIPIMO VYA SAMANI/KIFAA '

WAKUU WA
IDARA,

VITENGO ,
SEHEMU,
MAAFISA,

WASAIDIZI
WA OFIsI,

MADEREVA
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BIRIKA LA UMEME
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‘ BIRIKA LA UMEME Lj
Urefu-230mm ®
L Upana-140mm
Kimo-235mm == 230 ,

257
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i
VIPIMO VYA JIKO LA KUPASHIA(ujazo 20Litres)
‘ Urefu-450mm
Upana-350mm
‘ Kimo-257mm

=

‘ ' 450 ¢

'MASHINE YA MAJI

320

| 340

940

| MASHINE YA MAJI i |
Urefu-340mm
Upana-320mm

| Kimo-240mm

JOKOFU

538

1175

470

VIPIMO VYA JOKOFU(130-Litres) , 538 ,
‘ Urefu-470mm
‘ Upana-538mm
‘ Kimo-1175mm




Msawazo wa Kitaalamu wa Samani na Vifaa Katika Ofisi Saidizi

Kiambatisho5(e)

NGAIZI YA MTUMISHI

VIPIMO VYA SAMANI/KIFAA

MUONEKANO WA SAMANI/KIFAA

MADEREVA

MADEREVA
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MEZA- A SOFA YA WATU 3 SOFA YA MTU 1
Urefu-1300mm Urefu-1800mm Length-600 mm
Upana-600mm Upana-880mm Width-880mm
Kimo-420mm Kimo-880mm Height-880mm
MASHINE YA MAJI . f— e
o O

320

340,

MASHINE YA MAJI
Urefu-340mm
Upana-320mm
Kimo-240mm
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RUNINGA

621

&
583

VIPIMO VYA RUNINGA(49")

Urefu-976mm
Kimo-621mm
Kimo-583mm

MSAIDIZI WA OFIsI

MEZA YA KAIZI-A
Urefu-1200mm
Upano-750mm
Kimo-800mm

KITI CHA KAZI-B
Urefu-660mm
Upana-640mm
Kimo-1100mm
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